Uh, asante ndugu Nevu, bwana akubariki. Hebu remain... tuendelee kusimama kidogo tunapoomba. Start... na tuinamishe vichwa vyetu sasa, na wote ambao wangetaka kukumbukwa yeah, katika maombi haya, inuweni mikono yenu mseme, Mungu ni mimi Mungu uliye mtakatifu sana na mwenye neema nyingi, tunawaleta watu hawa mbele zako pamoja na maombi walionayo, waliomba wakumbukwe na Bwana. Mkono wangu umeinuliwa pia na kuomba wewe uturehemu. We, wewe wazijua haja zetu, nasi tungeomba kama vile wewe ulivyotufundisha kuomba, ufalme wako uje, mapenzi yako yatimizwe hapa duniani kama huko mbinguni. Baba tunaomba rehema usiku wa leo, uhuru wa Roho, ili tuweze kuwaletea watu kweli ya Injili na kile tunachoamini kuwa ni ujumbe wa wakati huu kwa ajili ya kanisa lako Bwana, tukiomba kwamba tu sehemu ya kanisa lile ambalo litaitwa katika siku za mwisho Baba. Kama sisi si, si, si, si sehemu ile, basi tufunulie litupasalo kutenda, ili tuwe sehemu ile na utupe neema, nguvu katika saa hii ya kujaribiwa iliyopo duniani kwa jaribu hao wote wakaao hapa chokera wako mtakatifu, kutuelekeza na kutuongoza ili tuweze hatimaye mwishoni kuja kwako kwa amani, kwa ule uzima wa milele ambao waamini wote wameutazamia tangu mwanzo wa wakati. Tusaidie Bwana, twaomba katika jina la Yesu. Amina. Maweza kuketi kwa kweli na furaha kwa majaliwa ya kuwepo huku usiku wa leo. Leo usiku wa leo. Na kwa neema ya Mungu tuliyopewa katika Yesu, na halafu kuhusu ule ule ujumbe asubuhi hii. Sasa nataka kila mmoja aelewe kinaganaga. Sasa natumainia kwa Mungu kwamba wakati huo haujawadia unaona, lakini huo ujumbe ni wa kweli, huo ujumbe ni wa kweli, utatimia, utatimia wakati fulani. Kama huu sio wakati huo, na inaonekana kabisa kama ndio wakati huo, mpaka nikajisikia kama Paulo wa kale aliyesema, sikujiepusha na kuwahubiria habari ya kusudi lote, unaona, kila kitu kinachopaswa kutendwa Kulikuwa na jambo moja ambalo litenda asubuhi hii ambalo linasikitika, nimelitamka ni nilitaja jina la ndugu fulani ambaye nadhani yuko makosani. Sikupaswa kufanya hivyo, taji kamwe jina la mtu, na ikitokea kwamba ataipata hiyo kanda, nami nataka akumwona na kuzungumza naye, kwa sababu anafikiria ndugu huyo, mtu maarufu, mtu mzuri ambaye amehubiri hapa hapa kwenye mibara hii, ndugu David de Plessis, nami sikukusudia kulitaja jina lake. Ilishikwa na hofu juu ya ujumbe na kadhalika, kuhusu vipi kama wakati umewadia, nami nikalitaja jina la yule ndugu. Sitendi jambo hilo, ninasikitika nililitenda hilo. Ninampenda nduku David Diplosi, yeye ni ndugu yetu nami. you, you. nami nafikiria kwamba mtu hodari jinsi hiyo angepaswa kuwa na ujuzi zaidi wa maandiko. Nitawaambia ni nini ni mazungumzo ambayo tulikuwa nayo mimi na David. Wakati fulani alizungumza kwa niaba yangu mikutanoni, alihubiri papa hapa kwenye mibara hii, au kanisa la kale hapa toka kwenye mibara ndugu yake Justus alikuwa mkalimani wangu huko Afrika ya Kusini, ambako ninarejea, na wanatoka kwenye jamaa nzuri, nyumba ya kipentekoste. Mtu mzuri hasa. David alikuwa, ninaamini, mwenyekiti wakati mmoja wa Pentecostal Assemblies ulimwenguni, na kwenye barasa la wapentekoste ulimwenguni alikuwa mmoja wa wenye viti, na baadaye akaja Marekani, akahamia huku huko Texas pamoja na ndugu Gordon Lindsay, alafu akaanza kuhubiri sehemu mbalimbali. Lakini e, jambo ni kwamba mahali ambapo nafikiria kwamba ndugu yetu wa zamani alikosea, kama tu niwezavyo nami kukosea au mtu mwingine yoyote, alianza kujishughulisha na mambo ya hali ya juu. Alishikilia kuzungumzia kuhusu chuo kikuu cha Princeton na sehemu ambazo zilikuwa zinamwalika yeye akifikiria kwamba alikuwa akitenda yaliyo sahihi na alikuwa akitia, uh, chakula cha mifugo moja kwa moja kwenye mashine, unaona, na shangwe kubwa sana na si hilo tu mbali, wafanya biashara wa ajili yote ambao huidhamini mikutano yangu ulimwenguni kote kote, unaona, na nawapenda watu hao, unaona, lakini kwa kweli sikubaliani nao juu ya kanuni ambazo wao wana wao, wao, wao, wao, wao, wao, wao, wame- wameondoka toka ambapo uh, kanuni zao walipoanza, na sasa wanakuwa kama tu madhehebu mengine yoyote au chochote kile. Unaona, jambo ni kwamba wao hawajaribu kudumu Pentekoste, wa Pentekoste, lakini wan, wanajaribu uh, kuchanganya Pentekoste na mengine yote pamoja na inaonekana kwamba kama kwamba ndugu De Polisi, mtu mzuri sana na stadi kama huyo, angejua vya kutosha kuhusu maandiko hata wakati aonapo yule mwanamwali mpumbavu akijaribu kununua mafuta wakati umepita. Unaona, kumbuka wakati alipokuja kununua mafuta, mafuta yalikuwa yamekwisha kabisa. Hayo ni maandiko na akasema tupeni mafuta yenu kwa kanisa, lakini hakuyapata hayo. Anaweza kuruka juu chini, anene kwa lugha na chochote kile, lakini kulingana na neno lenyewe la Mungu hakuyapata hayo, naye alikuweko nje kwenye ngiza la nje, nako kulikuwa na kulia kuomboleza na kusaga meno, wakati bibi arusi aliyechaguliwa alipokwisha kuingia. Yule, yule mwanamwali mwenye busara alikuwa na mafuta kwenye taa yake. Now, I, na namjua mtu mwingine kitu fulani ambacho ndiyo kwanza yeah, kitukie hivi yeah, majuzi. Jambo ni kwamba ni watu hawa wazuri, unaona, wakipata kidogo, unajua uh, nalomaanisha wakipata nafasi uh, ndogo miongoni mwa watu tunde wanijisikia kwamba huyo ni Mungu anayetenda jambo hilo, na mara nyingi huyo ni Ibilisi anayetenda hilo. Unaona, Yesu alikuwa na nafasi ya kuja mbele za ya Herodi, naye alikuwa na nafasi mbele ya wengi, na walitaka kumtumia yeye kwa maonyesho. Unaona hayo ndiyo tu wanayojaribu kufanya kwa Pentekoste. Pentekoste ilitoka kwenye mambo hayo iwe tofauti, na kama nguruwe anayegaagaa matopeni na umbwa kwenye matapiko yake amerudi mle tena, na sasa imo katika baraza la ekumeni. Unaona ni vibaya sana, ni aibu. Mungu na aniweke mnyovu na mnyenyekevu, ili yeye aweze kufunua kweli yake. Unaona, sitaki kamwe kufanya hivyo sitaki taa zenye kung'aa na sitaki mioto na kimulimuli cha ulimwengu. Hebu ni shiki njia na wachache wa Bwana wanaodharauliwa, hebu ni dumu katika neno. Sasa zungumzia kuhusu baraza la ekumeni likiungana na Vatican, e yeah. Naamini kwamba wangeweza kuungana katika neno, wangeweza katika madhehebu mbali hawawezi katika neno, unaona hiyo ni kweli kwa so hiyo, hakuna no cha kupatana. Naona madhehebu yote ni sawa tu na kila kitu ni sawa, kimenyooka vizuri sana, mama na binti. Lakini ifikapo kwenye neno hili, niko imara tu dhidi ya Methodisti na Batisti na Wapresbiteri kama nilivyo dhidi ya Ukatoliki, sababu ni mama na binti. Kulingana na neno hili, inasimama na hili neno, naona hili kila neno lake sasa huyu ndugu wa zamani, yeye na mkewe ni rafiki zangu wa karibu. Wengi wenu umeona lile gazeti, jinsi ambavyo huyu ndugu wa zamani, ndugu aliyetumwa na Mungu, angeweza kumwachilia mkewe. Mtu fulani alimwambia, alionekana kama Jacqueline Kennedy, na alikata nywele zake kubwa kwa mtindo wa kisasa na kadhalika ni nini anashirikiana na watu wa namna hiyo wakati wote? Na hatimaye mtu mzuri akimchukua mwanamke mbaya, huyo mwanamke huenda atakuwa mwanamke mzuri. Ama inamaanisha mwanamume mzuri akimchukua mwanamke mbaya, aidha huyu mwanamke atakuwa mwanamke mzuri ama yeye atakuwa mwanamume mbaya. Nionyeshe mwenzako, itakuambia wewe ni nani. Unaona watu watabia moja Uambatana, usikaribie vitu vinavyometameta nishuka chini kwenye migodi juzijuzi. Huko juu sana kwenye milima ya Arizona na na mpaka wa Mexico, mimi na ndugu saman anayeketi hapa, tulikuwa juu kule pamoja nami, milingi ya ndani mle na kuchimba fungula, inafanana kabisa na dhahabu, lakini njia pekee unaweza kujua si dhahabu, inametameta zaidi ya dhahabu inametameta na dhahabu haimetameti, inameka unaona. Jina lake ni dhahabu ya mjinga, hata haina dhamani kama ya mwamba inamokaa. Inaitwa mrututu wa chuma, nadhani kwenye ile ile. Wanasayansi hudai kwamba maji na asidi zinazovuja na, na kadhalika hayakuingia hapo vya kutosha kuifanya ngumu na kuifikisha mahali pa kufanyika dhahabu kwa hiyo hiyo umetameta vizuri zaidi, lakini haina ile kemikali ndani yake. Hivyo ndivyo ulivyo ukristo mwingi wa kujifanya kuamini. Unaona, utametameta na kama ilivyo Hollywood, lakini kanisa inameka kwa Injili. Unaona sasa, fulani hapa hiyo kwanza mbili anionyeshe alikuwa mwema vya kutosha kuchukua gazeti hili la Life, picha hii na kuikuza ya wale malaika saba na akaipiga picha, akanitumia picha hiyo, ndiyo ile na sasa, kama utaangalia hapa, wakati walipokuwa wanaondoka wakipaa kurejea, malaika walipokwisha kuleta ujumbe wao, ilikuwa katika umbo la piramidi, sawa kabisa na nilivyowaambia miezi mitatu kabla ya jambo hilo kutokea jinsi ingekuwa hilo ni kweli. Yule malaika aliyejitokeza sana, huku mabawa yake yako bavuni, nyuma yamewekwa nyuma, unamkumbuka yeye, kasema kichwa chake, akija kasi hivi, hata huoni mabawa ya pale, yule malaika pale, kulingana kabisa na vile livyosemwa. Sasa ni Mungu tu awezaye kutenda jambo hilo. Wana picha iliyopo hapa pia ya mwanamke ambaye alisema. Mara nyingi mtu husema, katika upambanuzi, husema mtu huyu ana kivuli cha mauti, kivuli cheusi. Sasa wanasema, naam, ni kusema tu wanasema hivyo. Ana hati ya watu ambao hawezi kwenda umbali wote, hawezi kuona jambo hilo. Wanaweza kupasa sauti pamoja nawe wanaweza, wanaweza kuzungumza nawe lakini inapofikia kuamini yote hasa nafsi yote na mwili wote, hawezi kufanya hivyo hiyo. Lakini unaona kama Mungu yu katika jambo hilo, na kusema kweli, huu ni wakati wa mwisho wa historia. Hii ndiyo historia ya mwisho, ya ulimwengu unakwisha. Hakutakuwa na wakati tena, siku moja Mungu anadhibitisha kila kitu, vyote viwili kiroho na kisayansi. Niliposema nikiwa mvulana mdogo, nguzo ya moto ilifanana na nyota, wakati wanaokumbuka hapo kale walizoea kuita hiyo nyota, yeye alipotokea chini hapa mtoni, wakati yeye aliposema kama Yohana Mbatisaji alivyopelekwa sasa hatimaye hiyo ikashuka na ile picha yake ikapigwa. Tulikuwa na mmoja hapa mahali fulani, ndiyo wanasema iko pembeni kule, siwezi kuiona. Kisayansi exactly inathibitisha hiyo ni kweli. Now, now, na sasa kusema watu wanakifuli, alikuwepo mwanamke picha kawaida, kama picha nyingine yoyote, kama mtu anayepiga hii mtambo. Akasema mtu fulani alikuwa anashangaa kuhusu hiyo naye akamwambia, yule mwanamke, una kivuli cha mauti cha kansa, una kivuli cheusi juu yake. Akageuka akapiga picha. Yule mwanamke amekuwa hapa kushuhudia, na pengine yupo hapa usiku wa leo, ni juavyo mimi. Naam, yule pale mwanamke aliye na kitu kama shela nyeusi juu yake. Sawa. Sasa huo pale uthibitisho wa sayansi kwamba hilo ni kweli mara na baada ya yule mwanamke kutangazwa jumzima mzima, wakapiga picha na hakikuwepo nini, kilipiga lenzi wakati huo haki- hakikuwa kwenye lenzi wakati yeye alitangazwa kwamba ameponywa. Unaona, sasa nikisimama hapa, niliwaambia kwamba wale malaika walikuwa wanakuja, ndo Fredi akiwa mmoja. Muda mchache uliopita, nidhani alikuwepo hapa hapa, lakini nimekosa mahali fulani, lo, nyuma hapa, sawa umesimama kwenye maili mbili au maili moja na nusu au mbili kutoka pale nilipokuwa. Alisikia mlipuko, akasikia ule mtikizo na kila kitu kingine wakati ulipolipuka. Ni kweli, ndugu Fred, na hapo walikuwepo malaika waliotumwa na ujumbe, na hata ipo hapa katika umbo la piramidi, kama nilivyowaonyesha, jinsi angekuwa hapa, nilivyowaambia jinsi wangekuwa wamesimama kabla yaondoka picha baada ya picha, kote nchini walilipiga hadi Mexico, likiwa maili thelathini kwenda juu na maili ishirini na saba kukingama. Aliko juu sana hata unyevu au kitu chochote eh, chaweza. Unyevu hausafiri juu zaidi ya maili kama nane au tisa kwenda juu, alafu walikuweko nje mahali ambapo hakuna kitu cha kufanya unyevu unaona hili is... ilikuwa nadhani ilikuwa ama maili ishirini na saba kwenda juu na maili thelathini kukingama au ama ilikuwa ilikuwa ishirini au maili thelathini kwenda juu na maili ishirini na saba kukingama. Moja wapo gazeti la Life ili kinakiri au la Look. Ilikuwa ni lipi Look au Life. Live, gazeti la Life nafikiri, toleo la Mei kumi na saba, sawa. Sasa hilo hapo kisayansi hudhibitishwa kwamba ni kweli basi, sisi sisi hatuna wasiwasi, kama ni kweli yote mawili kisayansi na kiroho na yaliyonenwa yalitimia. Kwa hiyo ujumbe, zile muhuri saba zinapomalizika, huo ndio ujumbe wa Bibilia nzima. Vile muhuri saba vinamaliza Agano Jipya na kuitia muhuri. Hiyo ni kweli. Sasa tunajua kwamba ndivyo ilivyo kwa, is... kwa usemi wa kinabii, kwa kisayansi na kwa neno. Vitu vitatu vimeshuhudia jambo hilo is... kwamba ni kweli Iyo, kwa hiyo tunajua kwamba tuko katika wakati wa mwisho. Tumefika sijui ni umbali gani. Mimi uh, mimi yeye kamwe hata turuhusu kujua jambo hilo kwa sababu kuja kwake kutakuwa kama mwizi wakati wa usiku. Rafiki zangu, ndugu zangu, dada, hebu natuwe tayari. Haiduru, hebu natujitakase naa no, kwa sababu ulimwengu utaendelea mbele tu, hata hawatajua kamwe limetukia wakati milango ya wema itakapofungwa. Wahubiri watakuwa wakihubiri wokovu, wata- watakuwa wakiwafanya watu kutubu, wakiendelea kama tu ilivyokuwa siku zote, ilitendeka katika nyakati zingine na ilitendeka katika, itatendeka katika wakati huu. Ukunyakuliwa kutatokea ghafla sana na haraka sana, hata ulimwengu hautawakosa kwamba wamekwenda. Hiyo ni kweli hawatajua kitu juu yake yeye ya ya anakuja kumnyakua kisiri itakuwa uh, limekwenda nao hawatajua kitu juu yake kwa hiyo dumuni katika maombi niombeeni nitawaombea kiisa hiyo itakuwa ni lini lakini tunaamini itakuwa hivi karibuni kayani mbali na vitu vinavyometameta dumuni katika jili naona kapo hapo sasa na uombe tatu mbili. Uh, aliniandikia barua hapa, au ka, kijikaratasi hasa uh, uh, akasema mtu fulani alitaka kumweka mtoto wakfu. Ama hiyo ni kweli? Hivyo inua mkono wako juu ikiwa e, baadhi. Ndiyo, watoto wawili waleteni right. Moja kwa moja na ndugu Nevo. Basi sijui iwapo dada yetu kwenye piano atakuja hapa kwa muda kidogo, kwa ajili ya kuweka watoto wakfu hataki kumwacha yeyote. Sasa kumbuka, mnamo wakati kama huu kesho usiku, Bwana akipenda, nitakuwepo katika jiji la New York nasi tutakwenda huko kwenye uwanja wa vita kupiga vita vile vizuri vya imani. Kwa hiyo papa hapa, dada, tafadhali papa hapa mbele, nami nitavichukua. Ndiyo mama, asante na sasa tuna wakati, wataniombea sasa. Kama Mungu akipenda, ambalo natumaini yeye anapenda, Jumapili ya juma lijalo, kama ni sawa kwa ndugu Nevo, Jumapili ya juma lijalo nitarejea tena nikiwa njiani kwenda zangu Louisiana, na kusimama kidogo kwa ajili ya mkutano hapa kanisani. Nataka kuwashukuru ninyi nyote kwa fadhili zenu. Bibi yule aliyenipelekea peremende zile juu kule, na nafurahia hilo. Sijui huyo bibi alikuwa ni nani. Mtu fulani alinipelekea kasha la peremende na viyoga namna hiyo, kwa kweli ilikuwa tamu sana. Meshiba hiyo sasa hivi, na nawashukuru. Na, na unafikiria hayo mambo madogo hayamaanishi kitu, hakika yanamaanisha zawadi ndogo and na watu mbalimbali wakileta zawadi zao za upendo na kumwonyesha mbilipo na kuzitoa na kadhalika ni inazipokea. Unaona, hujui jinsi inavyozifurahia. Mungu awabariki, itazikumbuka. Unaona, je, jinsi gani zaidi yeye huzikumbuka hizo? Kadiri mlivyomtendea mmojawapo wa hao walio wadogo, iwenitendea mimi. Unaona. Sasa rehema itaonyeshwa wakati rehema inapotolewa. Now, sasa tuna watoto wadogo wazuri hapa inge, nawatakeni mkae pale na mwimbe, waleteni baadaye hawa right. Nini ndugu njoni juu huku kidogo, jamani mm -hmm. huyu hapa wa kwanza cozi ndogo <laughs> ya macho ya hudhurungi yanayoniangalia na tabasamu kubwa nzuri is... chana mdogo okay. anaitwa Sharon Rose. Hilo ni jina maarufu kwangu, kwa jina la msichana wangu ambaye amefariki. Walimpa jina kabla ya kuzaliwa, kama angekuwa msichana mdogo mgemwita Sharon Rose. Ilibidi awe, unajua nini, sijui kama mnamjua au la. Mke wangu alikuwa amesimama hapa, labda angezimia. Nguo hii ni kama ile ambayo msichana wangu mdogo alikuwa amevaa wakati wa kuwekwa wakfu. Mtoto Sharon Ross. Hawe, huyu aweze awe huyu naaishi ambapo Mungu alimchukua wangu. Jina lako la mwisho ni nani bibi? Na unatoka hapa mjini Chicago? Ndugu na dada Goodman, Mungu awabariki. Basi unakiwa Sharon wangu mchanga alipanana na huyo. Sidhani kuna yeyote hapa amekumbuka jinsi alivyokuwa. Alikuwa na macho madogo ya hudhurungi kama hayo, kama mama yake Shana mdogo anayependeza sana mwenye nywele nyeusi kama tu. Mtoto huyu ana umri gani? Miezi mitano. Yeye alikuwa na miezi minane Mungu alipomwita kule juu. Ulimuona kwa muda mfupi baadaye, mnaijua hadithi hiyo, unayo nyumbani katika kanda. Sharon Rose inatoka katika neno, iligeuza kutoka Rose of Sharon, naye alihitaji mmoja mdogo, mmoja wao kwenye madhabahu yake. Kwa hiyo yeye akamchukua, unaona, nami nitakuwa pamoja naye tena. Sharoni wenu mdogo, na hajaliwe kuishi apate kutimiza maisha ya yale ambayo huyo angeishi hapa duniani na pamoja nanyi utukufuni. Kama inavyojisikia, Sharoni wangu atakuwa pamoja nami, washindaje? Unaona, wanaenda kuhusu kitu kidogo kipendezacho. Mangalie huyu amejaa tabasamu tu vimemichevicho vyetu Mungu mpendwa, naposhikilia hazina hii ndogo kitoto Sharon Rose, unajua moyoni mwangu Bwana inalowazia, kwa hiyo sina haja ya kulielezea. Bwana Mungu na abarikiwe, atupaye vitu hivi vidogo mioyoni mwetu. Ibariki nyumba hii ya Goodman, jalia wazazi waheshimiwe, nao wanaheshimiwa kuwa na kitu kama hiki nyumbani, siliyakikaya nyumbani mwao, bwana na kunakona kesho mfanye mwanamke mwenye heshima kwa ajili ya kesho. Na sasa Bwana Mungu kwa kuti a mbalo no. Uh, wewe ulituagiza kwa mfano wako kutenda. Wewe uliwachukua watoto wachanga mikononi mwako na ukawabariki ukasema, waacheni watoto wadogo waje kwangu. Na wanamleta mtoto kwangu nikiwa mtumishi wako, kama wewe ulitusema watumishi wako waiendeleze kazi yako na hapa wanasimama watumishi wako, ndugu Nevil, ndugu Cap na mimi mwenyewe. Na sasa Bwana Mungu, toka kwenye mikono ya baba na mama, tunakupa wewe kitoto Sharon Rose Goodman, ambaye tunamweka wakfu kwa ajili ya maisha ya utumishi, katika jina la Yesu Kristo, amina. Mungu akubariki. Watoto wadogo watano, licha ya huyu, jinsi linavyopendeza. Mungu akubariki ndugu Goodman. Mungu akubariki dada Goodman na Bwana na abariki mtoto Sharon. Uh, hali gani ndugu? Sasa hebu tuone, mimi mimi Arnett, Arnett, Arnett, sawa. Ile ni sawa, Elon sawa, William, William Arnett, James William Arnett. Huyo ni mplani mzuri. Najua tuna baadhi ya mambo tunayoshirikiana yeye na mimi tayari, majina na alafu tunachanua nywele zetu, sawa. Unaona, yeye ni mvulana mzuri Jimmy. Nadhani ndivyo mnavyomwita James. Basi James, sawa si, uh, kama ningeweza uh, kumshika, sijui sasa. Jimmy vyema marafiki kweli, unajua hivyo, sio sawa. Tuinamishe vichwa vyetu. Bwana Mungu, wewe umeibariki nyumba hii, nyumba ya Annette, walio pamoja na mvulana huyu mdogo na mzuri And I basi naomba kwamba wewe utabariki baba yake, mama yake, wapenzi wake. Wao ni wa Kristo. Jinsi baba yake amepiga vita sana hizo sigara na vitu mbalimbali kutoka, siku moja ikatokea. Bwana asema hivi, yeye alikuwa kama yule mwanamke aliyeng'ang'ania kwamba atafika pale, ingawa biashara yake iliharibika na kila kitu kilionekana kuwa kinaharibika bado, alichukua sehemu ya fedha zake, naye akangojea mahojiano baada ya mahojiano, hata asubuhi moja ikatukia. Yeye aliamini kwamba ingetukia. Sasa yeye anamleta mvulana huyu mdogo ambaye wewe umembariki kwake, e Mungu Rufus, tunda la muungano wao. Nambariki huyu mtoto James William Arnett katika jina lake Yesu Kristo, mpe maisha marefu na wawili zaidi. Hawa ndio wale wale, sawa. Naamini karibu ungeweza kunibeba badala ya mimi kukubeba wewe. Huyu ni Alfred na o Al, na Martha. Hebu acha kus, uh, kusanyiko, nataka waone watoto. Nadhani wanapokuwa wadogo wachanga wanapendeza. Sasa hebu tuweke mikono yetu juu yao na vile vile Mwenyezi Mungu, sisi watumishi wako tuwaweka mikono yetu juu ya watoto hawa, ndugu mdogo na dada wa mvulana huyu mdogo, ambaye ndiyo tu tumweke wakfu hapa. Tunaweka mikono yetu juu yao kwa kuwaweka wakfu tokwa kwa, kwa, kwa, kwa mama na baba kwenye mikono ya Yesu Kristo kwa maisha ya utumishi katika jina la Yesu Kristo. Amina. Mungu awabariki. au na mafa Dada, inapendeza sana kuwaona tena. Bwana awe nani sana. Huyu mdogo, jamani, ni mvulana mzuri. Nilikuwa anaweza kugawanya nywele zangu namna hiyo, unaona. Jina lake ni nani? Hello, Kate Walker, mvulana mzuri jinsi gani! Na nashangaa sijui, unaona, ananitazama kama kwamba angeweza siyu kama anaweza kumshika sivyo? okay, oh ni mvulana mzuri bila shaka. Huyo si mvulana anayependeza? are tero tero Kate Walker. Mwenyezi Mungu, toka kwenye mikono ya wazazi hadi kwenye mikono ya Yesu Kristo, mtoto tero Kate Walker, kwa kwaweka mikono yetu juu yake kwa kumweka wafu kwa Mwenyezi Mungu kama baba na mama wanavyotamani sana kwamba mtoto huyu atalelewa katika maonyo ya Mungu. Kama kuna kesho, mfanye mtumishi anayestahili huku kuwekwa watu kwani, sisi watumishi wako tunaweka mikono yetu juu ya mtoto huyu mchanga na kumtoa kwa Bwana Yesu Kristo. Amina. Ubarikiwe ndugu woka huyu ndada woka, ni vizuri sana. Unamvulani mzuri na Mungu awabariki. Sawa, Bwana. Ndiyo, msichana huyu mdogo ni ndugu Grimsley wetu rambi ni ninachanganya hilo nina ni ndugu ni ni Grimsley, ninashikilia kufikiria ndugu ni ni Grumby anamleta msichana huyu mdogo, na wakati alipozaliwa alikuwa na fundo kubwa kwenye uso wake, nami nilimwombea na hilo fundo likaondoka, na sasa wanataka kuomba kwa sababu wazazi ni wa Kristo, sio wa Kristo, na wanahofu kwamba pego mchafu anataka umtwaa mtoto huyu nao wanataka aondolewe. Hebu tuombe. Bwana Yesu, juu ya mtoto huyu mdogo, anapogemea madhabahu ambapo wewe umeonyesha neema kuondoa upimbe wa fundo kinywani mwake. Sasa pepo mchafu anajaribu kuyaangamiza maisha ya mtoto huyu, bila shaka wewe ungeweza kumtumia msichana huyu mdogo, na unapanga kufanya hivyo, na shetani anajaribu kuvuruga mpango huo. Kwa hiyo tunamwamuru shetani katika jina la Yesu Kristo kuondoa ni mikono yake na yeye mwenyewe toka kwa mtoto huyu, tunapomtoa kwa Bwana Yesu Kristo kwa utukufu wa Mungu. Amina. Ndugu Grambi, amini, mtoto ni mdogo sana, hata ni vigumu awe na imani, lakini itakuwa hivyo. Namkenda yeye nanije ye, ni wa ajabu. Sasa kila mmoja niliahidi usiku wa leo kwamba ningemaliza mnamo saa mbili na nusu, kwa hiyo hiyo inanipa nusu saa. Sijui good, e, sasa kuhusu jambo hilo naweza tu niwe nimechelewa kidogo zaidi, lakini down, hebu sasa, sisi inafurahi kumwona ndugu Dao hapa asubuhi, na sijui wapi mtu yule mwingine alikokwenda mbali asubuhi hii, kama aliwahi kuwa na mtu aliyefanana naye. Ikuweko na mtu aliyekuwa ameketi papa hapo nyuma, akule alifanana naye kabisa, nisema ndugu Dao ni yupi, nikasama huko, huko, na huko, nami nilikuwa karibu kuliita, nami nilikuwa nimeingia sana katika ujumbe. Najua ndugu Dao anaonekana kama tu alivyokuwa unaonekana siku zote inafurahi sana kumwona katika hali hiyo. Hivi karibuni nilipata simu ya mbali toka tusa kumwombea tena kwamba amepatwa na jambo lingine. Ndugu ana nadhani umri wa miaka eh, tisini au tisini na moja. Ana umri wa miaka tisini naamini au tisini na moja. Mwili wako unadhoofika lakini mateso ya mwenye haki ni mengi, lakini Mungu umponya hayo yote na wakati mwingine, wakati mwili unamfikia mahali ambapo hawezi kusahimili tena, najua yeye anashikilia kwenye mkono. Hata uwe ni donge la vumbi, Mungu aliahidi kufufua tena siku za mwisho, nami ninashukuru sana. Na kumbuka, ndugu Dao alipokuja kwenye kidimbwi hapa kubatizwa katika jina la Bwana Yesu Kristo. Ai, hata hakuwa na nguo zozote hapa za kubatizwa, lakini alitaka kwenda kwa vyovyote na mungu amemrehemu tu yule. Hebu fikiria, ana miaka ishirini zaidi ya wakati ule ambao wa Mungu alimwahidi. Unaona kama hiyo sio neema? Na alikuwa mahututi juzijuzi, akiwa na ugonjwa wa moyo kukoma kupiga kabisa, na isitoshe ugonjwa mbaya wa moyo. Unaona, na kama Mungu hakumponya mtu yule na kumwinua toka hapo mara moja. Na naamini tangu wakati huo tabibu wake amefariki. Hilo ni kweli, inael ndiyo kwamba hata yule tabibu tabibu wa Kiyahudi ambaye ambaye alikuwa anamtibu na kadhalika, na akasimama kwenye ukumbi ule na kunizungumzia mimi kumuhusu yeye, amekwisha kuaga dunia. Unaona naani kiasi gani jinsi ulivyo na kina upendo wako, eh, Bwana! Jinsi upendo wako ulivyo mkuu. Sasa tunavyotambaa hapa, ambavyo tutakwenda kuviombea hivi punde, lakini tawazungumzieni kidogo juu ya imani, alafu tutaona jinsi Bwana atatuongoza tutakayofanya baadaye. Sema hebu na tumwachie yeye jambo hilo. Hiyo ndiyo njia bora zaidi ya yote. Lo, eti pamoja katika ulimwengu wa roho. Nilizungumza na baadhi ya vitu zangu leo, baada ya kutoka blue boa kule, nami nikasema mtangojea ibada, ndiyo nikasema, pengine itawalazimu kusafiri kwa gari mpaka saa sita au saa saba Wanatarajia kufika nyumbani mnamo saa kumi na mbili asubuhi. Ni mbali mno mboka, wao ni binadamu na uchoka kama vile mimi. Chini huko Tennessee na vitongoji vyake wanakwenda Bwana wabariki. Mambo mengi sana ningeweza kusema, inachukua tu muda wote, lakini mimi sipati kuwaona mara nyingi mimi. Mimi napenda kuzungumza nanyi kwa vyovyote, lakini kama sipati kuwaambia yote inayowawazia ninyi hapa, unaona, nataka na kuwaambia hao ndugu, baadhi yao walifunga makanisa yao. Ndugu Jackson hapa asubuhi hii alitoa tafsiri iliyo nzuri sana ya, ya lugha isiyojulikana ambayo ndugu fulani alinena kwayo na akithibitisha akiunga mkono kwamba huyo alikuwa ni Mungu. Uliona, yeye hakusema kamwe hilo lilikuwa makosa. Yeye kamwe hakusema hilo halikuwa hivyo. Yeye alitoa ilani kusikiliza. Naona, naona. Kwa hiyo so, ndugu uh, uh, Junior uh, alikuwepo uh, hapa asubuhi hii naye alifunga kanisa lake na, nasikia ndugu wengine the... toka kule down... Uh, chini yali makanisa mengine kutoka hapa sesba, so na ndugu uh, Rado alikuwepo hapa no, asubuhi. No, sijui kama wapo hapa usiku wa leo au la, right no, hapa tena usiku wa leo ema. Bwana akubariki ndugu Rado na nawewe, uh, si tu kulielezea, well, lile tu nalofikiria lakini labda vyema tutakapofika upande ule mwingine, nataka niketi nani kwa kama miaka kumi elfu kila mmoja wenu, unaona. Alafu unaona utazungumza yote tena, na wakati mafuno yameiva na watenda kazi ni wachache. Hebu na tuingie ndani yake. Kwa bahati yawezekana kuwepo na mwenye dambi akatie hapa, inawezekana kuwe na mtu fulani ambaye usiku wa leo angeweza kubadilisha mwelekeo wote, na kama usingekuwa wakati asubuhi hii usiku wa leo, vitabu zingefungwa, hakutakuwa na mmoja zaidi atakayeingia wakati hayo majina yatakapokombolewa kabla. Sasa kila mmoja asikilize kwa makini. Sasa kabla ya kusoma maandiko would... wote ambao wangekombolewa, Mungu aliweka majina yao kwenye kitabu cha uzima cha mwanakondoo kabla ya ulimwengu kuumbwa. Ni wangapi wanajua hivyo? Hayo ni maandiko. Na mpinga Kristo katika siku za mwisho atafanana sana na kitu halisi, kanisa la kweli, kwa kila hali, kama Yuda alivyokuwa. Hata ingewadanganya walio wateule, kama ya mtini, yani kweli. Lakini hakuna mtu wawezaye kuja kwa Yesu isipokuwa Mungu ampeleke na wote ambao Mungu alimpa yeye njia yeye, naye atakapo kichukua kile kitabu, jina la mwisho naona, wote katika wakati wa Luther, yeye aliwatoa ali; wote katika wakati wa Wesley, yeye aliwatoa ali; wote katika nyakati mbalimbali na wakati wa Pentecost, yeye aliwatoa. Wako upande huu, hawata hukumiwa, pamoja nao watanyakuliwa, ambaki wakati jina la mwisho Itakapotokea ambayo liliwekwa kwenye kitabu cha uzima cha mwana kondoo ambaye alichinjwa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Wakati jina la mwisho limekwisha kombolewa, kazi yake imekwisha, yeye anajitokeza kidai ambacho yeye amekikomboa, ilomfanya mioyo yetu ione huruma nyingi. Lakini kama ingeendelea miaka elfu moja baadaye, kusinge kuwepo na mmoja atakayekombolewa na hakuna mtu anayeweza kuombolewa isipokuwa waliandikwa kwenye kitabu cha uzima cha mwanakondoo kabla ya kuwekwa misingi ya dunia. Ni akina nani? Sijui, hakuna mwingine yote ajuae. Unaona, ni Mungu peke yake. Tumaini kwamba kila mmoja wetu majina yetu yalikuwa kwenye kitabu kile. Kama langu lilikuwepo mle, nina hakika nitakuwa kule. Kama alikuwepo sitakuwepo kule. Ni hayo tu, naona tu hiyo, ni kazi ya Mungu tu si katika uwezo wake yeye atakae wala yeye apigae mbio bali Mungu arehemnye. Unaona sasa, hebu sasa tulikaribia neno kwa kicho chote Revere na unyofu, nami nafikiri hilo ndilo jambo moja letupasalo kufanya. Unaona, so hebu natuache upuzi mwingi namna hiyo, tuwe wenye here, kicho wanyovu naangalia maungamo yale eh, wakati mwingine wakati wao kwenye televisheni walipokuwa na mkutano ule wa Billy Graham. Si ati nina neno dhidi ya Billy Graham, bali kule California, mtu huyo alihubiri ujumbe mzuri sana usiku huo uliotangulia, akahubiri jambo lile lile lililohubiri hapo sio muda mrefu uliopita, juu ya Danieli: umepimwa katika mizani, nawe umeonekana kuwa umepunguka. Angapi waliiona wengi wenu ndani? Tazama, unachunguza wale watu wali, uh, wakitoka kwenye marefu ya kanisa, wakitafuna tremende, wakicheka, wakipigana makonde. Huko sio kutembea kati ya kifo na uzima, huko sio kusikitika kwa ajili ya dhambi na toba. Unaona, ni kile kiubili alisema kukata shauri na uamuzi baridi na macho makavu si kitu ni bure ya kubidi uisikitikie dhambi na uipe kisogo, na Biblia mwenyewe alisema, anathibitisha kwamba katika thelathini elfu huwezi kupata thelathini katika mwaka isema juzijuzi hivi, New York ina nini? Nikuwa na mkutano mkuu pale na kitu everything, gani kimetukia dhambi ni mbaya zaidi kuliko ilivyowahi kuwa it na itaendelea kuwa mbaya zaidi. Hakujakuwa na to, toba ya kitaifa. Taifa hili limekwisha, ni ninyi, ni tu watu binafsi, na hivi karibuni hilo litaisha kama halijaisha tayari. Sasa hebu andikini jambo hilo, ninyi watoto wadogo, nitaona ni umbali gani, si ndugu Branham. Branham. Branham hilo ambalo limesema right, ni sahihi au kosa? Dhambi itazidi kuwa mbaya mpaka siku moja mbingu zitashika moto utaiangukia dunia na dunia itateketezwa kwa moto mkali. Waliokombolewa hawata kuwepo hapa wakati huo, watakuwa wamekwenda. Sasa katika kitabu cha Marko Mtakatifu sura ya kumi na moja Yohana wa kwanza ine ine in middle, Mathayo 28, na Mathayo ishirini na nane ishirini nataka kusoma sasa. Kwanza nataka kusoma kutoka Marko Mtakatifu sura ya kumi na moja na aya ya kumi na mbili hadi ya ishirini na nne. Tuliseni kwa makini sana sasa tunaposoma, na sasa ili ililitaunga mkono ushuhuda mdogo na maneno machache ya kuwatia moyo, alafu tutaona ambacho Bwana atatutaka tutende. Kila mmoja aendelee kuketi na muwe katika maombi. Sasa tunaposoma Marko kumi na moja kumi na mbili, hata asubuhi yake walipokuja toka Bethania aliona njaa Akaona kwa mbali mtini wenye majani akaenda kwa furaha ili labda aone kitu juu yake, na alipofikia hakuona kitu ila majani, maana si wakati wa tini. Akajibu akawambia tangu leo hata milele mtu asile matunda kutoka kwako. Wanafunzi wake wakasikia wakafika Yerusalemu, naye akaingia ndani ya hekalu, akaanza kuwafukuza wale waliokuwa wakiuza na kununua ndani ya hekalu. Akapindua meza za wabadili fedha na viti vyao wauzao jiwa, wala hakuwacha mtu achukue chombo kati ya hekalu Akafundisha akasema, ime haikuandikwa, nyumba ya Baba itaitwa ile nyumba ya sala kwa mataifa yote, bali ninyi mmeifanya kuwa pango la wanyang'anyi. Wakuu wa makuani na waandishi wakapata habari, wakatafuta jinsi ya kumwangamiza, maana wali, maana walimwogopa kwa sababu mkutano wote walishangaa kwa mafundisho yake na kulipokuwa jioni, alitoka mjini. Na asubuhi sasa, hiyo ni siku nyingine, walipokuwa wakipita, waliuona ule mtini umenyauka toka shinani. Katika masaa ishirini na manne muujiza ulikuwa umetendeka, baada ya yeye kuuambia mtu asile. Hakuna kitu ilivyoonekana kilitokea wakati huo, lakini siku iliyofuata ulikuwa umekauka. Petro akakumbuka habari yake, akamwambia Rabi, tazama, mtini ulioulaani umenyauka. Yesu akamjibu akawaambia, mwaminini Mungu. Amin nawambia, yeyote atakayewambia mlima huu ng'oka ukatupe baharini wala asione shaka moyoni mwake, ila aamini kwamba hayo asemayo yametukia, yatakuwa yake. Kwa sababu hiyo nawaambia, yoyote myaombayo, mkusali, aminini kwamba mnayapokea nayo, yatakuwa yenu. Nani kila msimamapo na kusali, sameheni, mkiwa na neno juu ya mtu, ili Baba yenu aliye mbinguni awasamehe na ninyi makosa yenu. Lakini kama ninyi hamsamehe wala baba yenu aliye mbinguni hata wasamehe ninyi makosa yenu. Ina masharti like. Sasa ningetaka kusoma Yohana wa Kwanza nne nne. Ninyi watoto wadogo mwatokana na Mungu nanyi mumewashinda, kwa sababu sikizani kwa makini yeye aliye ndani yenu ni, ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia. Hebu nisome tena sasa. Ninyi watoto wadogo watokana na Mungu nanyi mumewashinda yeye, yeah, na anazungumzia kuhusu mpinga Kristo kwa sababu yeye aliye ndani yenu ni, ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia. Vijina viwili naona, yeye kijina cha nafsi yeye aliye katika dunia na yeye aliye ndani yenu, yeye aliye ndani yenu ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia. Sasa na su, sura ya, ya, Matayo, dakatifu, na ya ishirini na nane ya Matayo takatifu na aya ya ishirini na kuwafundisha kuyashika yote niyowaamuru ninyi, tazama, mimi nipo pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu wa dahari. Sasa kifungu kutoka katika hayo usiku wa leo ningependa kutumia hili kama fungu la maneno, yeye aliye ndani yenu, na katika hili nataka kujenga imani, bila shaka kwa ibada ya maombi na haraka tu. Sasa ni kama nilivyowaambia, nataka kuwasimulieni matukio yaliyotukia, na kwa kawaida mimi hungoja mpaka nije kanisani ka hapa eh, kusimulia matukio kama wengine wanataka kusikia wanaweza kulisikia katika kanda, lakini hungojea mpaka nifike humu. Na kuna haikozi katika tukio hili ambalo nataka kuwasimulieni sasa hivi. Kuna watu wengi hapa ambao ni shahidi wa haya, ndugu wa Kristo. Mmoja ambaye alikuwepo alikuwa ndugu Banks Wood, mwingine ambaye alikuwepo alikuwa ndugu David Wood mwingine ambaye yuko hapa alikuwa ndugu Evans na mwanawe Ronald. Mwingine aliyekwepo ni shemazi wetu mamnifu ndugu Wila, na mwingine aliyekwepo alikuwa ndugu Man. Ndugu Man yupo toka New Albany, mhubiri wa kimethodisti ambaye limbatizwa katika jina la Yesu Kristo hivi majuzi. Alikuwepo pia hili lilipotukia. Nimekuwa kwa muda fulani kwa miaka michache, kwamba nilikuwa na mzigo mzito kifuani mwangu, kwamba mimi moyoni mwangu nijisikia kana kwamba nimetenda kitu kibaya, nami niliyachunguza maisha yangu tena na tena na tena kuona kulikuwa na kasoro gani. Bwana, kama kama nimetenda kosa lolote, basi nifunulie tu ilo kosa, nami nitakwenda na kulirekebisha lakini hakuna chochote kingefunuliwa kwangu. Nikisema, je, nilimuudhi mtu fulani? Niliacha kitu fulani bila kukitekeleza? Nime je, ninasoma vya kutosha? Ninaomba vya kutosha? Nami ningesoma na kuomba na na ninge ningesema nifunulie jambo hilo. Je, nilimudhuru mtu fulani mahali fulani? Kama nilimdhuru, nitarekebisha. Naomba tu unionyeshe, sitaki mzigo huu. Kwa miaka mitano iliyopita tangu niondoke uwanjani, kumekuwa na mzigo ulioninginia moyoni mwangu. Nimekwenda milimani, nimekwenda ufukoni mwa bahari, nimekwenda kila mahali na kuomba na kuomba na kuomba, na haungeondoka. Nami nilifikiria kila kitu, kama nimetenda chochote, lakini huo bado haungeondoka. Nilikuwa tu katika utumwa namna hiyo na ni ajabu sana kwamba huu uliondolewa wakati ujumbe huu ulipokuja. Unaona, asubuhi ya leo sasa. Je, ilikuwa ni Mungu akizuilia kwa ajili ya huu? Sijui. Unaona, mimi mambo haya yote yalikuwa bongoni mwangu. Unaweza kuwazia kilicho ndani ya moyo wa mtu wakati unapovumiliana na hilo, unaona kufikiria kuhusu yanayotukia na kujua kuwaambia watu ukijua kwamba baadhi yao wataelewa vibaya na wengine watakwenda hivi na vile, na unajua jinsi ilivyo, baadhi yao wataamini na baadhi yao hawataamini, na kuna budi kuvumilia hayo. Unawezaje kulisema bila ya kuudhi? Unawezaje kulisema hata lipate kutenda kazi Unawezaji kulisema kuwaonyesha watu kwamba wewe uwaonei wao kwamba unawapenda? Unawezaji kuwa mkali na thabiti na bado uh, mwenye upendo na loo? Utaliletaje? Na halafu, ole wangu kama silileti. Unaona, na ndivyo ilivyo. Unaona, hilo si ajabu, inakuweka katika wasiwasi na kuishiwa na nguvu. Lisika kutoka kutoka nilipanda toka Arizona kukutana na kundi la ndugu hapa wanaokwenda kuinda pamoja nami huko Colorado kila mwaka. Sasa baadhi ya watu wanashangaa kwa nini unakwenda mawindoni, nini kinakufanya uende? Unaona hapa mimi mnajaza, mimi ninamwaga, ninajaza kusudi nipate kumwaga. Unaona, sasa siende kuwaua tu wanyama pona enyu wake nti. Yeyote hapa anayekwenda pamoja nami anajua kwamba ninapita mamia ya wanyama na hata kamwe Siwaguzi, siwaguzi. Sasa hapa, si muda mrefu uliopita, nilianza kuwaoa wanyama kwa ajili ya Wakristo wafanye biashara. Walipoinuka na kusema mbili, niulie fahali, niulie jike la mnyama, niulie kulungu, niulie huyu au yule mwingine, ningetoka niende kuwaoa wanyama kulia na kushoto. Bwana alinisaidia ili niweze kuwaona na kuwapata wanyama na shabaha nzuri sana na kuwapiga risasi na nawa na waliketi tu pamoja na kuzungumzia kuhusu biashara zao. Hivyo Bwana akaniambia nisitende jambo hilo tena, nami ni, nilijisikia vibaya kuhusu jambo hilo. Kwa hiyo nilimwahidi yeye singefanya hivyo tena. Nilisema kama ni jambo la dharura au mtu fulani ana haja, nitafanya hivyo, lakini kama hawahitaji sitafanya hivyo. Kwanza hawa watu <laughs> na fedha za <laughs> so kutosha kununua nyama ya ng'ombe na kadhalika. Kwa hiyo kwa nini nifanye hivyo? Maache mnyama aishi kama utamtumia. Kwa hiyo mimi huenda huko nipate kuwa peke yangu, mtu yeyote anayepata kwenda nani, kwinda anajua siwindi na mtu yeyote, natoka kwenda peke yangu, kuwa peke yangu. Ningekwenda pamoja nao tupate kuwa na ushirika usiku tutumame mahali na kuomba na kadhalika. Lakini kulikuweko na, na wahudumu wengine wengi kule, kulikuweko juu huko milimani. Mwaka huu alikuweko ndugu yetu Pama, naamini nimemwona mahali fulani hivi punde. Huyu hapa, hapa ameketi hapa, ndugu Pama na ndugu fulani jina lake Bob. Uh, laba alikuwepo hapa asubuhi hii, ilimsikia akipasa sauti mahali fulani. Nadhani bado yungali hapa na alafu alikuweko ndugu nani, wana wawili wa Martin nadhani wapo hapa, wapo wana wa Martin, ndugu ndugu uh, Martin so alinipigia simu juzijuzi, hilo lilikuwa nzuri. Tulana yule aliponywa, yule ndugu mhudumu, upo hapa, lile nilimwombea kwenye simu juzijuzi, ina sahau jina lake, toka chini huko, akanza sikewe, alinipigia simu, mtu yule alivimba ubavuni mwote na nawamakali akifa mtu yule yule aliyeitwa chini kwenye Little Rock au kwenye mkutano wa Hot Springs, akiketi mkutanoni, ni jamaa mwenye sura nzuri. Hayupo hapa ndani? Atainuka sasa hata kidogo, lakini nasahau jina lake, siwezi kukumbuka jina lake, bea digiblea mtu fulani pema. Sasa atikiketi katika mkutano huko Little Rock, wangapi walikwepo? Inamaanisha huko Hot Springs, wangapi walikuwemo mkutano. Na Roho Mtakatifu alimwita yule kijana, akamwambia kwamba ibilisi alikuwa akijaribu kumfanya yeye kurika anusha mimi akusema nilikuwa nabii wa uongo. Mtu yule alishuhudia kwamba ilikuwa ni kweli. Unaona ambalo ibilisi anafanya, mtu huyo haendi kwa madaktari amini ah, kwenda kwa madaktari, lakini shetani alijua ugonjwa huu utampata, naye angeweza kumuua hapo hapo, unaona kwa hiyo alikuwa akijaribu kumfanya anikanushe, na Roho Mtakatifu katika neema alimwita na kumwambia asitende hivyo. Yule akiwa mgeni alimwambia asitende hivyo, na usiku wa ziziizi mkewe alimpigia simu, akasema, ndugu Branham, ninaamini kwamba anakufa. Akasema amefimba mahali na homa yake misura aruke na akili, kisha akasema, jambo la mwisho alilosema mwite ndugu Branham. Nikasema, una kitu chochote, pochi yako ina leso la nilikuwa tusan yeye alikuwa asa. Ndipo nikasema una yote, akasema naamini shali yake. Nikasema, sasa weka mkono wako juu ya shali hiyo, huku umeshikilia simu kwa mkono ule mwingine, na nikaomba na kumsihi Mungu amrehemu na kumkanusha adui yule naye akaondoka akaenda akaiweka ile shali juu ya mtu huyo. Ndipo asubuhi iliyofuata mtu huyo akanipigia simu. Sasa katika masaya yapatayo ishirini na manne au chini ya hayo, ndugu yetu wa thamani bado sijamwona usiku wa leo, ndugu Roy Robertson. Na wakati mmoja, mnajua ndugu Roy alikuwa kwa namna fulani mwanajeshi. Kama yuko hapa na matumaini, ataelewa kwa sababu mimi mi si laumu hilo lakini kila kitu ni kshurikisha utii kind of yeye him. Alikuwa jeshi ni jeshini, mwajua, na inakubidi namna fulani kuzoea kumshughulikia mtu kama wafanyavyo jeshini. Kama well, mambo haya kino ni kwa ajili ya mtu mwingine, si yeye bali Bwana aliokoa maisha yake. Angekuwa maiti, walimweka huko wakidani amekufa kwa muda mrefu. Bwana alimponya amemfuata tangu wakati huo, bali mambo hayo yote ya kiroho hakuyajua na maono. Na hapa si muda mrefu uliopita, wengi wanajua lile ono ambalo alipewa Ndukuroi hata kabla ya mimi kwenda kule kuhusu yeye, akiniona mimi nikisimama juu ya mlima kule katika nuru ile na sauti ikatoka kwangu. Hilo iliondoa mashaka yote kwa ndugu Roi. Usiku wa juzi juzi alishambuliwa vibaya sana, mpaka akawa mgonjwa sana, na akapata homa kali sana, na kadhalika. Na daktari alikuwa amempa dawa kila kitu, na basi, haikumfaa kitu, na hata ilifikia mahali ambapo hata hangeweza kujizongeza mwenyewe tena juu yake, na kadhalika. Ilikuwa kama kwamba imepooza na masikini ndugu huyu ameumizwa vibaya sana kwa risasi na vipande vya risasi kutoka kwenye bunduki bu ya themanini na nane, bunduki ya Kijerumani ya themanini na nane, nayo ilikuwa tu ile, na nafikiri kikosi chote kiliuawa isipokuwa yeye, naye alikuwa pale amelipuliwa vibaya sana. Na unajua nini kilitukia? Nilimwambia mke wake mungwana dada Robertson no. ku... Akasema akasema kuna chochote hapo? Akasema ina leso uliyoombea wakati mmoja, nienda kailete. Nami kuwatuson naye akaweka mkono wake juu yake, nikaomba na kukemea na kusema dada Robertson, itamwacha kitu fulani, kikaniambia pale itamwacha, sema ita hivyo, na mnamo nusu saa Oma ile ili mwacha alikuwa jikoni akitafuta chakula. Unaona, so inachojaribu kusema usife moyo, usiruhusu shetani akuambie ubaya kulihusu mimi, sababu ana mengi, bali wewe shikilia matumaini hayo, sababu usipoyashikilia haitatendeka. Niangalie mimi, uh, kama mwanadamu mimi ni mwanadamu nimejaa makosa basi tazama yale ambayo ninayosema kumuhusu yeye yeye yeye. Ndiye nilipokuwa Colorando unaona, nilipokuwa juu kule nilirudi, na kulikuwa kumekauka sana, wanyama walikuwa haba. Tiko Bwana alimbariki na kumpa akampa mnyama mkubwa, nazi tulifurahia sana jambo hilo. Ilikuwa mara yake ya kwanza kuweko mstuni akiwinda na bwana akambariki. Alafu nilikuwa nimempiga risasi mnyama mkubwa ambaye nimemtafuta kwa muda wa miaka ishirini, nimekuwa nikimtafuta mimi pamoja na ndugu Banks tumemtafuta muda mrefu. Nilipopiga eh, nikilenga bunduki yangu huko kwenye nchi yenye joto, nikiileta kwenye nchi ya baridi, ilitanuka kwenye mpini, ingawa ilikazwa kwenye darubini na ililenga umbali injiyingi, na kumpiga yule mnyama na kati ya miti ambapo haikupaswa kumpiga chini zaidi ya hapo, ambayo ingemuua mnyama yule pasipo maumivu katika sekunde moja. Mbali ilimpiga juu sana, huyo akaruka. Ikatokea kwamba alianguka mnamo namna hiyo, na Bila alikuwa pamoja nami, naye akasema hiyo imempata, nami nilifikiria imempata pia. Mbali lipokwenda kule haikuwa hivyo. Akasema ulipiga mti. Niliangalia juu chini, hakukuwa na alama juu ya mti, basi nikaendelea kumtafuta. Kisha kukaja ishara ya ilani, kulikuwa na watu wapatao mia moja juu yetu kidogo. Na ndugu Pama na hawa wengine ni shahidi wa jambo hilo. Na ndugu Evans, hiyo ni kweli, ilikuwepo Watch Evans na mwanawe Roni. Ninaamini niliwapigia simu muda mchache uliopita wingi wa watu ulikuwa umepanda ukaenda juu yetu, wanayoita kambi ya ng'ombe juu kule, ambako makoboi ukaa na kupanda farasi wanawabagua ng'ombe. Mimi mwenyewe nilikuwa nikikaa katika kambi ile na kuwachunga hao ng'ombe na kuwatenganisha. Halafu basi, kwa hiyo mlendani likuweko nayapata watu mia moja, lakini mtu yoyote anajua katika nchi ile tufani ya theluji inapotabiriwa, afadhali uondoke sasa hivi. Hiyo ndio sababu ndugu pama, sababu you know, na wenginewa waliondoka mapema kwa pale, you know, weather, sababu walikuwa na motokaa isiyo na ndiyo sana, nao iliwabidi kuondoka hapo, sababu hali ya hewa uko pale, nawe unaweza kukaa majuma kadhaa. Kwa hiyo walisema tufani ya theluji inakuja, utabiri magazeti, redio, huu ni baada so ya kundi karibu kila know, kitu kutoka kila mahali kuwe juu Iliondoka, walikwisha ondoka wakati huu, sababu walijua namna ya kutoka mle, lakini ndugu zangu walikuwa na leseni ya kulungu wawili na na hawakutaka kuondoka. Kwa hiyo nikasema, pema tutakaa, lakini nilikuwa natazamia uh, mkutano mnamo muda wa kama siku sita, na ilinibidi kurudi tusa. Kwa hiyo, maskini mke wangu, mimi tangu tuwane ni miaka ishirini na miwili na miaka ishirini na miwili kwenye sikukuu ya ukumbusho wetu, nimekuweko kule juu kila wakati. Inatokea tu kwamba wakati huo hufika nikiwa kule. Kwa hiyo ni nina mahali padoko ninapoenda kuombea, na ilionekana kama mahali ilipokuwa nimempeleka mahiwa. Nilitengeneza namna ya kitu kidogo, najua sikuwa na hela za kutosha akwenda mawindoni na fungate yangu kwa hiyo mimi, mimi, mimi kwa namna fulani nimchukua mke wangu kwenye ziara ya kuwinda kwa ajili ya fungate. Kwa hiyo nilikuwa huko New York nami inakumbuka nikimsaidia yeye kuruka uh, magogo na kadhalika kufikia mahali, na nilipata mahali padogo nje kule. Siku zote humfikiria yeye niendapo pale katika sikukuu ya ukumbusho wetu, Oktoba ishirini na tatu, ndipo msimu huo unapoanza kule. Miaka ishirini si jawa nyumbani siku zote juu kule. Kwa hiyo siku hiyo ilikuwa sikukuu ya ukumbusho wetu, na ndugu man, nikasema sasa, kama ninyi ndugu, nikasema penye moto asubuhi ile, sasa kama usiku ule hasa, kama ninyi nyote mnataka kukaa sasa, kubukeni, tungeweza kuwemo humu mwezi mzima, sababu nimeona futi ishirini na mbili za theluji sikianguka katika muda mdogo usiku mmoja. Ni kwamba tu ungetoka uende kule au ukavu tu na unapendeza, na asubuhi inayofuatia theluji ilipata kina hiki juu, pengine juu ya hema lako. Kwa hiyo basi, nikasema na basi, unakaa hapo mpaka hiyo yeyuke. Kwa hiyo uko kama maini kumi na tano ah, hadi ishirini kule nyuma nyikani. Na kwa hiyo basi, nikasema na kama inakuwa dharura, bila shaka wanatuma helikopta wana kutoa huko, lakini kwa kawaida wao tu, na hakuna mtu anayangamia, itawabidi tu kungojea mle. Kwa hiyo kila mtu utawanyika mara tu wanaposikia tangazo hilo la redio utabiri hasa. Kwa hiyo tulikuwepo nyuma kule, nami nikasema sasa, amueni kama nataka kukaa, nipo hapa kuwinda pamoja naye, nami nitampigia simu mke wangu, nimwambie na kutakia sikukuu njema. Lakini okay, kasema basi a, kwa hiyo pia mimi tutanunua nita, nita, vyakula sababu pengine itatubidi kukaa humu. Tulikuwa tumemaliza mkate wakati huo <laughs> nami sitaki kuona vitu vua tena kwa muda mrefu, hayo maandazi. Kwa hiyo basi nilikuwa nikiala huko Canada kwa yapata siku ishirini na moja na hakika yalinichukiza <mkate> na kwa hiyo basi nilitaka mkate kwa hiyo sana. Watu wanataka kukaa, kwa hiyo hapakuwa na la kufanya kukaa, lakini mimi na ndugumani tukatoka basi, tukashuka tukaenda kule, nami nikanunua vyakula, nami nikampigia simu mke wangu, na simu haingejibu hakuna mtu aliyejibu. Kwa hiyo nikangojea kama saa moja mpaka tu, tukanunua vyakula tukarudi, nikapiga simu hakujibu. Basi ikanibidi kumpigia dada Evans, na, nami dada Evans yuko hapa. Basi nikamwambia ndiyo Evans, Evans na dada Evans wako hapa. Kwa hiyo nilimwita Dada Evans kwa ajili ya ndugu Evans na nikamwambia, akisema nitampigia Dada Dana nimwambie <laughs> <and> na kutakia sikukuu <laughs> <and> njema bila <laughs> shaka, unajua. Kwa hiyo lakini alikuwa amekwenda eh kuwanunulia watoto vyakula, alafu tukarudi. Na asubuhi iliyofuatia nini kilikuweko angani ila mawingu, haikuwa imenyesha juu kule, msimu wote wa kupukutika majani na kulikuwa kukavu sana, na walikuwa wamezidisha msimu wa kuinda siku chache za ziada kwa ajili ya ukame. Naam, wow. Nikawaambia hao ndugu asubuhi ile, sasa, atone la kwanza la mvua likianza kuanguka, theluji ya kwanza, manyunyu ya kwanza ya theluji. Chochote kile, kimbieni ki kambini haraka mwezavyo, kwa sababu mnamo dakika kumi na tano huwezi kuona mkono wako mbele yako, unaona, na itavurumisha na kuvuruma, nami sijali jinsi gani unaifahamu vizuri nchi. uta- utakaa papo hapo nawe utaangamia, kwa sababu wakati mwingine hata huwezi kuvuta pumzi, mvua ya theluji ikivuma kazi sana, na utakuva papo hapo. Nami nikasema, mara tu mvua ya theluji ianzapo, kimbieni kampini haraka mwezavyo, sijali mlipo Manikasema pandeni mwende uh, huku na mkae katika mabonde haya yaliyo na kina kirevu, nami nitapanda juu kule na kuvingirisha mawe kilimani na kadhalika, kuwatisha kulungu watoke kule juu, ni wafukuze watelemke, mkachague mwatakao. Kwa hiyo nikaanza kupanda juu na karibu, wakati nilipofikia mahali tunapoita tandiko mahali padogo pale ambapo mimi siku zote huvuka kwenda mahali paitwapo Kweka Nob katikati ya continental divide kule juu sana. Nami nilipofika karibu na tandiko hili ndogo hili, mawingu yakazidi kuwa meusi, hapakuwepo na gari, lililobakia ni sisi tu kule juu kadiri na cowboy aliyeko kambini kwa hiyo uh, hali ikazidi kuwa mbaya. Kwa hiyo mnamo dakika chache ilianza kunyesha. Naam, ni ikachukua bunduki yangu na kuiweka chini ya koti langu, darubini uh, isije ikapata ukungu na na, na mpini uh, ukaloa maji uh, huenda nikakumbana uh, na ndubu au kitu fulani Nikarejea. Kwa hiyo mimi, mimi nikashikilia darubini ya bunduki yangu jinsi hiyo na kuketi eh, chini ya mti kidogo. Nikaketi pale na nikaomba nikasema, Bwana Mungu wewe, uYehova ni mtu, nami nakupenda wewe. Sikio mangapi nimeyapata, nikawaonyesha hao ndugu ndugu pama na wengineo sehemu zile ambako uletai najua, nilimwona akiinuka juu siku hiyo najua, na jinsi sehemu zile ambako yote yalitukia mlendani, ni jambo la kusisimua kwangu. Kule nimekuwa na matukio mengi makubwa na Bwana wangu juu kwenye hiyo milima. Kwa hiyo huwezi kama kwenda kule bila ya kumwona yeye, yuko tu kila mahali hiyo. Basi nilipo ni kakati pale, ndipo mvua ya theluji ikaanza na upepo ukivurumisha namna hiyo, nami nikasema, vema na hiyo njia ya kushukia, lakini afadhali niondoke hapa sasa hivi. Nikasema basi, niliangalia kule chini na sikuweza hata kuona sehemu za chini tena, hayi mawingu ya kuzunguka zunguka na kuvurumisha na mvua ya theluji ikivuma, na hiyo hapo initabiriwa kwa siku nyingi, tufani kubwa inakuja. Na ndugu Tom yupo hapa, ndugu Tom Simpson akaja kutoka Canada. Aliusikia huo utabiri, naye alishauriwa asipitie sehemu hiyo ya nchi, sababu utabiri huu ulisema itakuwa tufani. Ndugu Tom, nafikiria hivyo, naam. Papa hapa naye tufani ilikuwa inakuja, kila mtu alikuwa amejiandaa kwa ajili yake. Well, naam, nikairudisha binuki uh, uh, uh, yangu chini ya shati langu, hivi shati langu jokuntu, nikaanza kushuka mlimani nami nilipoanza nilifikia kama nusu maili kutoka kwenye lile tandiko na lo germany, na matone makubwa ya luji hivyo, na upepo ukifurumisha mlimani na kuvuma, nilikuweza tena kuona sehemu za chini. Niliweza kuona kama futi ishirini mbele yangu au thelathini, na nilikuwa ninashuka kuona moja kwa moja chini ya wiki kidogo uh, tulichokiita kijigongo cha nguruwe kigongo kidogo, kisha nikafika kwenye kijito ndipo nilijua yanipasa kufuata hicho kijito na mahali pa kwenda, kama hali ingali haribika mno. Na kwa hiyo basi nikaanza kushuka, na nikafika yapata nusu yake, na kitu fulani kikaniambia wazi kabisa, kama mnavyonisikia mimi, salama na urudi nyuma vema. Nikawaza, nilikuwa ninawazia jambo gani? Pengine ni akili zangu tu na msingeweza kupiga hatua nyingine kwenda mbele. David alikuwa amemtengenezea sambusa asubuhi ile, nami nafikiri alijaribu kulipiza kisasi kwa kuwa nilimtengenezea baba yake moja, wakati mmoja ya kitunguu na asali. Hivyo tu ndivyo tulivyokuwa navyo kwa so, hiyo alimtengenezea sambusa yenye <laughs> pilipili na lo, si yote ilikuwa nini kilichofungiwa mle ndani na nilikuwa nacho katika shati ila, eh, langu na kililoa maji eh, kwenye shati langu. Kaa nitasimama tu nile hii na pengine nita nitapata nafuu. Basi kwa hiyo nikaitoa ile sambusa mnamo saa nne nami nikaanza kuila ile sambusa, na nilipokuwa nikiila ile sambusa niliwaza, sasa nitapata nafuu, dio? Nikaanza kwenda mbele, lakini kitu fulani Kasema, rudi ulikotoka, irudi nipitie katika tufani ile Ismaili au zaidi kule nyuma limani kwenye msitu ule wenye giza, ambako ni vigumu kwako kuona umbali wa kinanda akile. Lakini nazeka, nami nimekuwa Mkristo sasa, sasa kwa miaka thelathini, thelathini, thelathini na mitatu nami najua haidhuru nini hata alionekane la kipuzi jinsi gani mjale Bwana enda asemalo Bwana. Nami nikageuka nikarudi kwenye lile tandiko nikarudi kwa kupapasa, papasa. Oh, mvua ya theluji ilikuwa inazidi kunyesha, ngiza lilikuwa linazidi kuingia. Nami nikaketi chini kule na nikaweka koti langu hivi au nikafunika uh, darubini kwa shati langu. Tena nikaketi chini, nikawazia nifanye nini hapa hivi, kwa nini nimerudi hapa tena? Nami nika nikangoja nika dakika chache ndipo nikaanza kusimama tena, na waziwazi tu jinsi ningalitaka kusikia, sauti ikasema, mimi ni muumba mbingu na nchi, nazifanya pepo na mvua. Nikatoa kofia ya yangu, nikasema ewe, Jehova uliye mkuu, je, huyo ni wewe? Akasema yeah, mimi ndimi a... nilizifanya pepo kutulia juu ya bahari. mimi ndimi a... uh, niliyatuliza yale mawimbi, niziumba mbingu na nchi. si mimi ndiye nilikwambia I... useme na wale kwa ajili ya kidi na wakawepo? mimi ni Mungu. Sasa sauti inapozungumza nawe, chunguza maandiko It's not you leave kama siyo kimaandiko iache sijali ni wazi jinsi gani achana nayo yes. nikasema ndiyo bwana naye akasema nena na pepo hizo na tufani ile nayo itaondoka sasa biblia hii ipo mbele yangu ambapo wai wangu umo katika hiyo ikainuka nikasema si shuku right sauti yako bwana nikasema mawingu, theluji, mvua, mvua ya theluji, inachukizwa na kuja kwenu katika jina la Yesu Kristo, rudini makwenu. Nasema kwamba jua lazima lichomoze mara moja. Aliangaza siku nne, mpaka safari yetu ya kuwinda imekwisha, nami nimeondoka pamoja na ndugu zangu. Ilikuwa tu inapoka hakwa nguvu, ikaondoka namna hiyo, na ikaanza kwenda kwenda Alafu ikaenda ikanyamaza, ikasima akimia kabisa, zangu kule juu, na wakishangaa nini kilikuwa kinatukia. Na ile mvua ya theluji na mvua zikakoma, ukaja uvumi wa upepo ukishuka milimani, ukayainua yale mamwingu na moja ikaenda hivi mashariki, kaskazini, magharibi na kusini, na mnamo dakika chache jua lenye joto lilikuwa inawaka vizuri. Hiyo ni kweli, Mungu anajua, hiyo ni kweli. Nisimama tu pale nikiangalia kila upande, huku nimevua kofia yangu nikitazama. Ni hebu wazia nikava nganzi mwili mzima, ikawaza Mungu jule jule wa maumbile e, yote yako mikononi mwake. Ananiambia nini? Nami nikawakosa bunduki yangu nikapanguza darubini nikaanza kurudi kushuka kilimani, na kitu fulani kaniambia, kwa nini usipunge hewa nami katika nyika hii utembee nani na, nikasema ndiyo Bwana, kwa moyo wangu wote. Ni moja ya mambo makuu kupita yote ningeweza kutenda, nikutembea na wewe. Kwa hiyo nikaweka bunduki yangu kwenye bega langu, nami nikaanza kutembea huko, kamwe shoka halijauguza mwitu pasipokanyaga mtu nikatembea mle na nilipofanya hivyo, uh, kutembea kule katika miburuzo hii ya wanyama itasikia kama naamini, itakwenda mahali ambapo jana ilikuwa ni sikukuu ya ukumbusho wa ndoa yetu, nami nitasimama pale dakika like chache kama salamu ndogo kwa mida ambako kuna futu wengi watatemekao juu kwenye kiduta kidogo, nikasema, nami nitatembea juu kule kwa kuheshimu sikukuu ya ukumbusho wetu kidogo, alafu so, nitashuka nirudi upande huu mwingine katika the msitu huu wenye giza na the kutembea the tembea the na nizunguke hapa karibu kuelekea Caro Peaks, ndipo nishuke nirudi upande ule. Sikitembea tu the na kufurahi, nilikuwa nikisema, Baba, najua wewe unatembea pamoja nami. Ni heshima yeah. Jinsi gani hakuna mtu aliye mkuu zaidi ningeweza kutembea pamoja naye Mungu, yeye yule, hasa watoto, lile la jua. Hata wakati nilipotoka mlimani, nisimama kwenye vituo vya mafuta, nami nikasema ni siku ya kupendeza. Siku tatu baadaye, haikunyesha kama katika sehemu ile ya nchi, mpaka siku zile nne zilipokwisha, jua liliwaka kila siku. Hiyo ni kweli, ndugu zangu, naona hata hamna wingu angani. Basi nikafika kwenye kituo cha mafuta, nikasema, hakika ni siku ya kupendeza. Ndiyo, ni ya kupendeza. ukame umezidi sana, nikasema, ni jambo la ajabu. Huyu mtumishi akasema, akasema, unajua, utaambia tutapata tufani kuu. Lakini kwa ghafla nikashuka kwenye mpaka wa New Mexico mimi na mbili mwanangu tulienda mahali padogo pale ya kununua asubuhi tuliyoondoka nami, nikasema hakika ni siku ya kupendeza. Ndiyo, inapendeza. Nikasema inaonekana ukame umeshika sana, hivyo imekuwa. Nikasema wewe ni mwenyeji? Akasema lo, ninatoka Wisconsin au mahali fulani. Kasema nimekuwa hapa yapata miaka ishirini, kwa hiyo nadhani ungeweza kupaita nyumbani. Nikasema basi wewe umwenyeji nadhani iyo. Nikasema ndiyo bwana. Nikasema yaonekana kumekuwa na fumbi sana akasema watu wa, jambo la kushangaza sana ilitukia. Nikasema ilitabiriwa kwamba tungepata tufani theluji nyingi, na kwa kweli ikaanza, kisha ikaondoka. Nikasema usiseme, kwa utulivu sana hivyo, nikaja nyumbani naye ndugu Toma akasema alikuwa ameambiwa asiende huko, tufani yaja. <laughs> Akaja moja kwa moja akupita nchini bila hata tone la mvua au chochote kile. Yeye yuangali Mungu. Unaona, kama vile tu yeye alivyowahi kuwa, unaona, ikiwa anatembea juu kule, ilikuwa anatembea sasa. Sehemu hii natumaini mke wangu hatapata kanda hii naona lakini nitawaambia jambo fulani, na sasa siwaambii, nitawaambia tu kweli. Naona na hiyo ndiyo njia pekee ya kulitenda. Mara nyingi nimeshangaa kwa nini hakulalamika kuhusu mimi kwenda kwenye safari hizi wakati wa sikukuu ya ukumbusho wetu. Unajua nilichoamua akilini mwangu, nilisema kuna watu wengi sana nyumbani, na pia mimi, siku zote, unajua nina wasiwasi wasi na kila kitu inachozungumza inachotaka kuzungumzia ni Mungu Biblia au kitu fulani, pengine ufikiria hufikiria tu ni mapumziko madogo kwake kuniacha niondoke kwa siku chache kwenda kuinda. Na mimi nikitembea mle huku kwa sehemu nikifikiria kuhusu hilo kwamba mimi, mimi nitamwomba msamaha, na nina- nimemsihi Mungu kunisamehe kwa mawazo kama hayo Sababu nilikuwa ninatembea mle nikiwaza vema, anafikiri vema, jamani, yeye, yeye ni mfanyakazi unajua, na, na na saa zote wakati anapokuwa jikoni au mahali fulani huko kwenye na kama mmoja wenu anajua yeye, huo mtambo wa kuvulia nguo unatenda kazi saa zote, na kwa hiyo ningetoka nigeputa, nikisema, usiwe unapuana naye, hiyo zungumza nani. Unaona, nakupenda, nataka uniambie kama fulani. <coughs> Niambie na wewe unanipenda pia. Akasema, naam, unajua nakupenda. Mara anaendelea kufua kwa bidii eh, kama alivyowahi kufanya. Tak ufanye hivyo, nataka uje hapa uketi karibu nami. Jamani, Bill, na kazi nyingi sana za kufanya. Na nikawaza pema, unaona, nikipanda kuja huku anapata muda wa kufanya kazi yake, ikiwa ninatembea kule nikiliwazia hilo sasa. Kumbuka, nimeweka Biblia hii hapa, ili muone kwamba niko mbele ya neno. Ilipokuwa natembea, kitu fulani kilinipata. kama ningeanza kwanza, nilikuwa inafikiria kuhusu wakati ilipomchukua kule juu kwa fungate. Alikuwa masikini msichana mrembo, mwenye nywele nyeusi na macho ya kahawia, nami nilikuwa nikimpandisha juu ya magogo haya, unajua na kila kitu, na kujaribu kumpeleka juu kule mahali ambapo niliua ndugu, na mimi nilitaka kumwonyesha moja. Na kwa hiyo mahali nilipompata ndugu huyu, haya, alivaa viatu vyangu vya cowboy. Hiyo ni kama miaka ishirini na miwili au miaka ishirini na moja kabla ya hapo, miaka ishirini na miwili, naamini ilikuwa hivyo, uh, iliyopita tulifunga ndoa mwaka wa elfu moja mia tisa arobaini na moja na nilikuwa nina mbeba unajua juu ya magogo haya. Basi nikawaza sasa, maskini mtoto wa watu kwa kulivumilia amepata mvi nam, nikawaza vema na nikafanya nami <laughs> sikuwa nimenyoa ndevu ka no, no, no, siku chache no. Nami nikaona nilikuwa na mvi pia, na niliona ndevu no, zangu zikitokeza nje hapa. Oh, nina mvi! Basi nikawaza zee, uh-huh. ukaribu kuisha sasa, unaona iwapo <laughs> utafanya jambo lolote, afadhali uharakishe, unazeeka pia, unaona okay. Tuniyo, nipokuwa, hiyo nilipokuwa nikiendelea namna hiyo, kitu fulani kilitukia mara, katika kila hatua tabia nilikuwa <laughs> mvulana niliwaza kama fulani nami nilikuwa ni nikiinamisha kichwa changu chini kisha nikainua macho yangu, na waziwazi kabisa kama nilivyowahi kumwona huyo hapo amesimama mbele yangu huku ameinyosha mikono yake. Nami nikatulia, nikapangusa uso wangu, nikatazama, nikasema Mida, ni wewe mpenzi? Nikatazama hapa, nikawaza sasa kumetokea nini? nami nikawaza ndiyo, ninatembea pamoja naye. Na hapo ikabadilika, nikarudi kwenye uzee tena, na lile ono lika- likaniacha. Nami nikasimama, nikatoa kofia yangu tena, nikaiweka kwenye moyo wangu, nikasema: Yesu, moyo wangu umelemewa sana. Kwa miaka kadhaa, anilazimu kukuambia wewe kwamba nimelemewa, nimetubu, nimetubu, nimetenda kila nijuacho. Basi kwa nini mzigo huu hauniachi, niachi? Nami nikaanza tu kutembea. Basi nilipokuwa nimekwea kilima hiki kidogo, yapata tu yadi thelathini arobaini mbele yangu, ilianza kukwea kilima hiki kidogo, nikaanza kujisikia mnyonge sana. Napalikuwa na kifutu mdogo mwenye urevu upata inji kumi, akaja nakufanya kama l, alafu akapanda juu tena. Na nilipofika pale tu nilijisikia mnyonge sana, nilikuwa inapepepsuka. Kwa hiyo mimi nilikuwa nimeivaa kofia yangu tena, nami nilielaza tu kichwa changu juu ya hii, ilinichukua vizuri sana right, kulaza kichwa changu hapa hapa juu ya huyu uh, kifutu mdogo anayetetemeka hivi sasa, ni mtakawa ni kama unaonekana kama mchakoshole, unaona nani, nilijiengemeza tu pale, na nilikuwa tu nimesimama pale, nimeniamsha kichwa changu, jua lile lenye joto likinipiga mgongoni, ndipo nafikiri Mungu yeye yule hasa ambaye aliondosha mvua ile na upepo ule. Nikasikia kitu fulani kikifanya pat pat spat, nikawaza ni nini hicho? Maji yote yamepeperushwa, ajua limechomoza. Hiyo sauti ya spat ni nini? Nikaangalia chini, ilikuwa ni maji yakitoka machoni mwangu, yakichuruzika kwenye ndevu zenye mvi na kuangukia kwenye majani makavu ambayo Mungu amekausha yakiwa yako mbele yangu, na mmesimama tu pale hivi. Nimeengemea kwenye mti, mkono wangu mkono huu chini, na kito changu kimeengemea kwenye mti, mkono kwenye kamba ya bunduki hivi. Nimesimama pale nikilia, nikasema Mungu, sistahili kuwa mtumishi wako. Kisha nikasema, na nimesikitika nilifanya ni nilifanya nimefanya makosa mengi, sikukusudia kufanya makosa. Bwana umekuwa mwema sana kwangu. Macho yangu yakafumbwa, nami nikasikia ya kitu ikifanya kishinda kishinda kishinda kishinda. Nikiinua macho yangu, ndipo wakaja wa kulungu watatu wakasimama papo hapo hapo mbele zangu. Basi nikawaza huyu hapo, wanduku Evans, na nduku Woods, na hao hapo wale kulungu watatu. Naona watu ambao nawatafuta. Nikaanuka mara moja, nikachukua bunduki yangu. Nikasema siwezi kufanya hivyo, nilimwahidi Mungu kwamba singefanya jambo hilo. Naona nilimwahidi yeye singefanya jambo hilo. Kitu fulani kaniambia, "Ni huyo hapo. Nikawaza ndio, sawa, hilo ndilo. Mtu fulani alimwambia Daudi wakati mmoja, Mungu amemweka nikasema ganoni mwako, najua mbaome Sauli kisha Yobu akamwambia, akasema muyi huyo hapo amelala naye ya akasema Mungu apishe mbali nimguze masii wake. Na Mungu wali walisimama pale wakiniangalia, yanikawaza hawezi kutoroka, hana njia ya kutoroka, hawako yadi thelathini toka nilipo mimi, nani na bunduki nii hapa na ao hapo, kulungu watatu. Hasha, siwezi kufanya hivyo, si, siwezi kamwe. Alikuwa kulungu jike na watoto wawili wakubwa. Kwa hiyo sikuweza si, si, uh, kuchukua bunduki ile, nikasema siwezi si, sikusogea kamwe, nikaa tu pale nikasema siwezi kufanya hivyo sababu ni Mwenyezi Mungu, singelitenda ingawa wow. Ha, hao ndugu hawahitaji hao kulungu. Na jike lile likaja likanisongelea. Sasa sikilizeni, kulikuwa na watu mia moja wakiakuwatulia risasi juu kule kwa siku nne au tano, wanashtuka Ishara ya kwanza nyekundu, nani nilivaa shati nyekundu, kofia nyekundu, ishara ya kwanza, huwa wamekwisha kwenda mbali. Walikuwa wamesimama pale watu watatu wakiniangalia moja kwa moja, nikisema mama chukua watoto wako, mwende mwitu, mkobezanoni mwangu mimi, wayewenye mkobozanoni mwangu lakini sitawadhuru ni mwahidi Mungu kwamba nisinge wadhuru. Naona naye akasogea karibu Akaniangalia, wote wakasongea karibu mpaka wakaja karibu sana hata wangeweza kula kama yamkini, toka kwenye mkono wangu wa wow. Na upepo ukipuliza Mjoko moja kwa moja juu yao. Kwa hiyo akageuka, akarudi nyuma hatu wachache au wote watatu, na huyu hapa akarudi tena akasongea karibu sana, nami sikusongea kamwe. Nisimama tu pale nikasema, inendeni zenu mwituni na naupenda pia ishini wayi wenu uko mikononi mwangu, mbali sitawadhuru, msingeweza kukwepa, mnajua, msingeweza. Naweza kuwaua hao wote watatu katika sekunde moja hivi, sekunde tatu, kwa vyovyote haraka tu niwezavyo kulenga risasi, na wasingeweza kukwepa, wakisimama karibu sana nami. Unaona, nami nikisema, sitawaua, nendeni zenu mkaishi, nami nikasema, na pale wakaanza kuondoka, wakaenda mwituni. Okay. Nikapangusa uso wangu namna hiyo, mara kitu fulani kilitukia kangu okay. Ikanena wasiwazi tu kutoka kwenye hizo mbingu za samawati, hakuna hata wingu. Yote yametukia yapata tu muda mfupi tu, sauti ikanena ikasema e you umekumbuka ahadi yako sio? Nikasema ndiyo Bwana, naye akasema a... nakumbuka yangu pia Sitakuacha kamwe wala sitakupungukia. Ule mzigo ukaondoka moyoni mwangu, haujakuwepo mle tangu wakati huo, naomba usiwepo tena. Alafu nikaja kaja tuson, na ajabu ni kwamba sijawahi kamwe kuwa na matukio mengi jinsi hiyo tangu niliposhuka nikaja huko, na naamini ilikuwa ni Mungu akishikilia kwa ajili ya saa hiyo Nami ni wakati umekaribia sasa kwa jambo fulani kutendeka. Is laiti tungalipokea kweli hii sasa, hebu kidogo is laiti tungaliitambua andiko hili linamaanisha nini. Yeye aliye ndani yenu ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia. Hatuwezi well kulielewa hilo, hata hivyo tunasema tunaliamini hilo, basi twajua hiyo ni kweli, lakini kwa kweli hatulifahamu yeye aliye ndani yenu ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia. Kitu gani kilicho ndani yako ambacho ni kikuu? Ni Kristo, mti wa mafuta. Mungu ambaye alikuwa ndani ya Kristo yuko ndani yako. Yeye aliye ndani yako ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia. Basi kama yeye yuko ndani yako, si wewe tena unayeishi, ni ye anayeishi ndani yako. Unaona, si kuwaza kwako, kile ungewaza kuhusu hili, ni kile yeye alichosema kuhusu hili. Naona, basi kama yeye yuko ndani yako, eh, kweli asingekana alilosema mwenyewe, asingeweza kufanya hivyo, bali yeye atatimiza alilosema mwenyewe. Naye anajaribu kumpata mtu yule ambaye yeye anaweza kujidirisha mwenyewe kupitia kwake. Sasa hilo alimaanisha yeye, jambidi alitenda hilo kwa kila mtu katika wakati yule Musa alipowaongoza wana Waisraeli alikuwepo mmoja huyo, alikuwa Musa, wengine wao walifuata tu ujumbe. Unaona, baadhi ya walijaribu uh, kuinuka wapate kuigiza, ndipo Mungu akasema jitengeni, ndipo akawameza wao. Unaona, unaona sasa. Lakini yeye aliye ndani yako ni mkuu uliko yeye aliye katika dunia, muurani yako kama yeye alivyokuwa katika Yesu Kristo sababu yote aliyokuwa Mungu yeye aliyamimina katika Kristo, na yote aliyokuwa Kristo yeye akayamimina katika kanisa. Unaona, huyo ni Mungu ndani yako, yeye aliye ndani yako. sababu no pepo na mawimbi vilimtii yeye, vilitii maneno yake, vilitii maneno yake, kwa sababu hilo lilikuwa neno la Mungu kupitia kwake. Yeye alikuwa mtu, lakini yeye alikuwa neno lililofanyika mwili. Unaona. Yy aliponena ilikuwa ni Mungu akinena kupitia midomo ya binadamu. Unaona, si ajabu, pepo na mawimbi ilimuumba. Hasa aliumba pepo na mawimbi, alikuwa ndani yake. Sasa wazia jambo hilo, fikiria hapo kumtini. Sasa kabla sijafikia wakati huu wa kufunga, si ajabu, pepo walikomeshwa kwa neno lake. Ilikuwa ni Mungu ndani yake, ilikuwa ni Mungu katika Kristo, pepo walikomeshwa ajabu no, wafu ambao walikuwa wanayarudia mafumbi wasingeweza kukaa mle kwa neno lake, kwani ye alikuwa neno. Ye alimwambia Lazaro baada ya kufa, dead na kunuka siku nne, uso wake, pua vimebonyea. Katika muda wote huo, Lazaro jo huku, na mtu aliyekufa akisimama kwa miguu yake. Kwa nini? Ilikuwa Mungu. Yeye aliyekuwa ndani ya Kristo alikuwa Mungu wa hawakuweza kusimama katika uwepo wake. Ilikuwa Mungu katika Kristo. Pepo sasa, kumbuka, Mungu aliumba pepo, ni hewa. Mungu aliumba mawimbi, ni maji, lakini Iblisi alipoingia ndani yake aliyavuruga, kuleta uharibifu. Mungu aliwaomba watu kuwa wana wa Mungu, lakini wakati Iblisi anapowaingia unaona, ni masumbufu sasa huyo alikuwa Iblisi, aliingia katika pepo ambazo zilisababisha tufani ile. Je, muumba aliyeumba pepo asiweza kusema rudi ile kuumbia? Je, huyo si muumba yeye yule aliyekuwa amesimama kwenye kilima cha Colorado juzi juzi, naona? Unaona, je huyo si yeye yule ambaye aliweza kuchukua kipande cha samaki na kukivunja na kipande kingine akikakuwa juu yake yeye kwa kweli hekumazimu awe nacho, ye angeweza kukinena. Je, usiye muumba yeye yule aliyeumba wale kidi? Basi ye aliyekuwa katika Kristo, juma ndani yetu, naona kwani huyo anatenda kazi zile zile, zile yeye alizotenda jambo lile lile. Wavu hawakuweza kusimama katika uwepo wake kwa neno lake. Angalia, tunazo taarifa tano zilizodhibitishwa rasmi za watu waliokufa na bwana akitoa ono na kuwaendea na kuwafufua. Hapa mageti mmoja tapa hapa sasa, alikupa pale pale ambapo anageti pale pale, na yupo hapa angali mzima. Usiku wa leo alianguka kwa ugonjwa mbaya wa moyo, huyo hapo. Mke wake nesi ushuka, tukaenda, kila kitu imetoweka, macho yake yamekaza na ameaga dunia. Huyo hapa mzima. Yani yeye aliye humu ndani ni mkuu ndani yetu kuliko yeye aliye katika dunia. Unaona, ni Mungu muumba pepo na wawimbi, ilimbidi vimtii yeye. Pepo walikomeshwa, maumbile yote alimtii kwa sababu yeye ndiye muumba wa maumbile. Lo, tunapofikiria hilo inaondoa maumivu, basi tunaelewa mambo haya. Unaona ni nini? si binadamu, binadamu hawezi kufanya hivyo. Binadamu ni sehemu ya maumbile unaona, lakini ni pepo na mawimbi ambayo hutii muumba unaona, na inahitaji muumba kufanya hivyo. Kwa maana yeye aliye ndani yenu ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia. Yeye awezaye kusababisha machafuko, huyo ndiye aliye katika dunia ye aliyeko ndani yenu ni, ni muumba ambaye alifanya pepo. Anaweza kumkemea Iblisi atoke kwenye pepo na akuwe kutulivu. Yeye anaweza kumkemea Iblisi atoke katika tufani na kusiwe na tufani. Yeye ndiye muumba na aliye ndani yenu ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia. Naona Iblisi ni wa dunia, dunia ilikuwa mali yake, siku zote imekuwa yake. Bona umeanguka, yeye wa Lusifa, mwana wa alfajiri. Naona ulimwengu ulikuwa ni mali yake. Hapo ni wa wakati yeye alipofukuza mbinguni, alirudia duniani. Unaona, alikuwa ndiye ambaye alimwambia Kristo, niki hizi ni zangu nakifanyia nipendavyo, ni zake na ndiye aliye katika dunia. Yohana ndio you wa kwanza know awaambie wanafunzi msikia mpinga Kristo atakayekuja, na tayari yupo hapa Akitenda kazi katika wana wa wasi, lakini enyi watoto wadogo, ninyi si wa ulimwengu huu, ninyi wa Mungu, na yeye aliye ndani yenu ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia. Huyo ni Kristo ndani yenu, yeye ambaye ambaye aliumba mbingu na dunia, alidhihirishwa katika utu wa Yesu Kristo. Mungu katika Kristo akipatanisha ulimwengu kwa nafsi yake. Hebu tuseme, unasema huyo alikuwa -right. mwana wa Mungu basi, ndiko Bwana, sawa. Hebu natuone kama yeye ni Mungu asiye na mwisho na wa milele. Yeye aliyekuwa ndani ya Joshua alikuwa mkuu kuliko jua, na Joshua alikuwa mtu aliyezaliwa katika dhambi kama wewe na mimi, naye aliyekuwa ndani ya Joshua na katika jua ambalo likuwa likiendezwa kwa amri ya Mungu alikuwa mkuu. Mungu aliamuru jua liwake na lizunguke, nalo linatawaliwa na, li na kuongozwa kwa amri za Mungu. Lakini yeye aliyekuwa ndani ya Joshua alikuwa mkuu kuliko amri za Mungu, kwa sababu Mungu mwenyewe alikuwa katika Joshua. Wakati Joshua alipokitazama si jua, anakusema simama hapo ulipo, na mwezi wewe, nyinginia pale ulipo mpaka nimalize vita hivi, na jua na mwezi vikamtii, kwani yeye aliyekuwa katika Joshua alikuwa mkuu kuliko jua na mwezi. Yeye aliyekuwa katika Joshua, yeye aliyekuwa katika Musa alikuwa mkuu kuliko Misri. Misri ilikuwa majeshi yenye nguvu sana ya ulimwengu, walikuwa wameushinda ulimwengu wakati ule, lakini yeye aliyekuwa ndani ya Musa alikuwa mkuu kuliko ilivyokuwa Misri, kwa sababu Musa aliishinda Misri. Aliyekuwa ndani ya Musa alikuwa mkuu kuliko hata maumbile yenyewe. Uliwahi kufikiria kwamba Mungu alichukua neno lake akampa Musa akasema nenda huko ukaamuru kwamba jua lisiwake na jua lilikuwa jeusi lakini Mungu alimwambia Musa, nenda ukanene maneno yangu, nami itaweka kichwani mwako cha kusema. Basi uondoka uende kule ukaokote fumbi ya dini ukalitupe hewani, ilo fumbi, ndipo akasema na kuwe na viroboto, na viroboto wakawa wanatambaa, labda kila cha inchi kadhaa kila mahali ya dini, mnamo masaa machache. Hiyo ni kweli, muumba Hapakuwepo na vyura wowote so, God kwa hiyo akateta pimbo yake, akasema na kuwe na, na vyura nao wakawepo kila mahali, wamejazana mpaka right? nchi yote ilikuwa inanuka. hiyo right? ni kweli. alipofika kwenye bahari ya shamu nayo ilikuwa inamzuia ina, Mungu alisema nena na bahari, ndipo Musa akanena na bahari, na yeye aliyekuwa ndani ya Musa alikuwa mkuu kuliko bahari yenyewe hiyo ni right, kweli. Oh, jamani, sasa unaona, yeye aliyekuwa ndani and ya mtu alikuwa mkuu kuliko yeye aliyekuwa katika dunia. Yeye aliyekuwa ndani and and ya mtu alikuwa mkuu kuliko maumbile yeyote yaliyo katika dunia. Yeye aliamuru maumbile, kwa lolote Mungu alilomwambia aseme, alilisema, na hivi ndivyo ilivyokuwa. Mungu, yeye yule pamoja nasi leo, sio tu pamoja nasi bali ndani yetu. alidhibitayeye alikuwa ndani yetu, aliye ndani yenu ni mkuu kuliko yeye aliye duniani. Unaogopa nini duniani? Hapo juzi juzi waligundua aina fulani ya jino la dinosa juu hapa karibu, nadhani nyote mmesikia habari zake, juu hapa kwenye maporomoko ya yani agara sema ilikuwa na uzito wa ratili sita. Nidhani watasema ilitoka kwa uh, mwanadamu, lakini na, nafikiri hatimaye walifafanua kama namna fulani ya mnyama wa nyakati zilizotangulia, uh, kuandikwa kwa, uh, kwa historia. Wanyama hawa are... labda waliishi wakati mmoja duniani wapi sasa, sema juwa Mungu Mwenyezi anaweza kuamuru madinosa akuje duniani huu katika saa inayofuata, wangalilundikana maili arobaini. Na Mungu angeweza kuharibu ulimwengu huu kwa viroboto. Yeye angeweza kuweta viroboto. Wanapenda wapi wanapokufa? Nini kinachowapata inzi? Nini kinachowapata panzi? simu wa kipubwe huja na baridi inashuka kipimo cha arobaini chini ya sufuri, na ukitoka nje kwenye msimu wa majani uh, kuchanua, panzi wamejaa kila mahali. Walitoka wapi? Yeye yeah, yeah, Muumba ambaye hunena wakawepo. Maumbile hulitii neno lake kitu kinacho wavutia wengi wa ndugu zetu, wanapata wazo kwamba Mungu amesema jambo fulani lipanywe, nao wanasema ni Bwana asema hivi na sivyo. Hiyo ndiyo sababu haitukii. Lakini iwapo ni Mungu kweli anayekuambia, lazima aitukie, lazima iwe hivyo. Unaona, Mungu anapolinena, lazima liwe. Yeye aliyekuwa ndani ya Musa ni mkuu Uh, kuliko yeye aliyekuwa Misri. Yeye aliyekuwa katika Musa ni mkuu kuliko kitu chochote farao angeweza kutenda uchawi, watu wote. Yeye aliyekuwa ndani ya Musa alikuwa mkuu kuliko yeye aliyekuwa katika wale wachawi. Unaona, yeye aliyekuwa ndani ya Musa ni mkuu kuliko maumbile yote kuzaidi. Yeye aliyekuwa ndani ya Danieli alikuwa mkuu kuliko wale simba, yaliweza aliweza kuwazuia hao simba wenye njaa. Kwa hiyo kitu chochote kinachoweza kuzuia chochote ni kikuu kuliko kile yeye alichozuia. Kwa hiyo simba wakatoka mbio wenye njaa wa mule Danieli, naye aliyekuwa ndani ya Danieli alikuwa mkuu kuliko yeye aliyekuwa katika hao simba. Sasa wakati simba alipoumbwa kwanza, alikuwa rafiki wa binadamu. ni mbizi anayemfanya nayemfanya afanye hayo. Hiyo ni kweli. Katika ule utawala wa miaka elfu, mbwa mwitu na mwanakondoo watakula pamoja, na simba atakula majani kama fahali, nao atalala pamoja na fahali, hawatadhuru wala kuharibu. Katika ule utawala wa miaka elfu, Ibilisi atakuwa ametoweka. Ibilisi ndiye anayewafanya wanyama wa mwituni waharibu na kurarua na kula na mambo kama hayo, jinsi wafanyavyo. Shetani anayefanya hivyo. Bali yeye aliyekuwa ndani ya Danieli alikuwa mkuu kuliko yeye aliyekuwa katika simba. Unaona, yeye alikuwa mkuu ndani ya yule nabii kuliko yeye aliyekuwa katika simba. Yeye aliyekuwa katika wale wana wa Kiebrania alikuwa mkuu, yeye alikuwa ndani yao, alikuwa mkuu kuliko yeye aliyekuwa katika ule moto wani walitupwa motoni na yeye aliyekuwa ndani yao alikuwa pamoja nao, na akazuia moto usiwaunguze, wakati ile tanuru ilipotiwa moto mara saba kuliko ilivyowahi kutiwa kutiwa moto. Hiyo ni kweli, yeye aliyekuwa pamoja na wana wa Kiebrania alikuwa mkuu kuliko yeye aliyekuwa katika dunia. Hapa liketi nipokotweza au ishasa uh, na ndiye aliamuru tanuu itiwe moto mara saba kuliko ilivyowahi kutiwa. Amevuviwa na Iblisi kuwachukua watu hawa, kwa sababu walikuwa wanalitetea neno la Mungu, na akawatupa kwenye tanuu hii, imetiwa moto mara saba kuliko ilivyopata kutiwa, na hata haikuweza waunguza kwani yeye aliyekuwa pamoja na Sheeta Mesheka na Abednego alikuwa mkuu kuliko yeye aliyekuwa katika dunia bila shaka. Lo jamani, yeye aliyekuwa ndani ya liga alikuwa mkuu kuliko zilivyokuwa zile mbingu za shaba, sababu aliweza kuleta mvua kutoka kwenye mbingu za shaba ambazo hazikunyesha mvua kwa miaka mitatu na miezi sita. Yeye aliyekuwa ndani ya layani mkuu kuliko mauti, kwani ulipotumia wakati wake wa kufa Mungu alimwona huyu wa nabii mzee aliyechoka, alikuwa akimkemea Jezebeli na vikondozi vyake eh, vyote na mambo ya kisasa, naye alikuwa a, kwa namna fulani amechoka. Kwa hiyo yeye hata akumwacha aende nyumbani kwa kutwaliwa, kama yeye alivyomfanyia Enoko, alipeleka gari likamchukua juu likampeleka nyumbani. The... yeye yeah, aliyekuwa ndani ya Elia ni mkuu kuliko yeye aliyekuwa katika Jerusalem na Juda na milimani. Yeye yeah, alikuwa mkuu katika Elia kuliko mauti yenyewe. Yeye yeah, aliyekuwa ndani ya Elia ni mkuu kuliko kaburi, kwa sababu aliyepuka uh, kaburi, aliyepuka mauti, naye akapanda tu kwenda nyumbani katika gari. Unaona, yeye alikuwa mkuu, naye alikuwa ndani ya Elija unasema halo. Vema, huyo alikuwa mtu mkuu. Ngoja kidogo, Biblia alisema yeye alikuwa mtu wa tabia moja na sisi kama mimi na wewe, iyo ni kweli. Lakini alipoomba aliamini, amepata alichoomba. Yesu alivyotuambia, unapoomba napoomba, aminini ya kwamba mnayapokea mnayoyaomba yata- atendeka. Aliomba kubidii kwamba isinyeshe na haikunyesha kwa miaka mitatu na miezi sita. Naona, yeye aliyekuwa ndani ya Elia alikuwa mkuu kuliko maumbile. Basi vipi kuhusu kuponya wagonjwa? Unaona, yeye aliye ndani yenu ni mkuu kuliko maradhi, kwa sababu huko ni kukatiza, kukatiza sheria za Mungu hasa. so, maradhi ni katizo. Vema, aliye mkuu ni yeye aliye ndani yako. Huyo ni mponya na muumba kuliko yule, uh, kuliko Ibilisi aliyekatiza mpango halisi wa maisha yako. Yeye aliye ndani yako ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia. Unaona, e, aliyekuwa ndani ya Elia alikuwa mkuu, ee, aliyekuwa ndani ya Isaya ni mkuu kuliko wakati ilivyokuwa au wale manabii, kwa sababu waliona ng'ambo ya wakati. Unaona, yeye aliyekuwa ndani ya Ayubu ni mkuu kuliko hata mabuu na mauti na kaburi, kwa sababu kwa ono aliona kuja uh, kwa Bwana, na yakasema Mkombozi wangu yu hai na hatimaye yeye atasimama juu ya nchi, na ingawa hata baada ya mabuu yangu ya ngozi kuharibu mwili huu, hata hivyo katika mwili wangu nitamwona Mungu. Unaona, ye aliyekuwa ndani ya Ayubu ni mkuu kuliko mauti, mikuu zaidi sababu mauti ilijaribu ili, ili, ili kumchukua ikashindwa, ili haikuweza kufanya hivyo kwa sababu alisema nitafufuka tena, naye alifufuka. Alifufuka kiliza. Lakini tungekuwa na wakati wa kuendeleza jambo hili, lakini ningetaka kuuliza swali ambalo nimelisikia uh, likitajwa uh, majuzi, kuhusu Kristo ndani yenu. Usiache, usi usiache, itegemee kitu ambacho umetenda useme nilisikia msmuko mdogo, ni nilinena kwa lugha, nilicheza nili katika roho, sinna bidii ya jambo hilo. Sasa hilo ni sawa, unaona hilo ni lakini usitegemee jambo hilo. Unaona, maisha yako yabidi kuwa hili, wewe na hii yabidi muwe mmoja, unaona alafu hili ujidirisha yenyewe, unaona Now, sasa vipi boy, kama boy, vipi kama usiku wa leo ungeweza kusema kwa moyo wako wote kwamba roho ya Shakespeare iliishi ndani yako, kwamba Shakespeare aliishi ndani yako, unajua ambacho ungetenda? Ungetenda kazi za Shakespeare, uh, n ungezitenda, ungetunga mashairi uh, na na michezo ya kuigiza na kadhalika, kwa sababu Shakespeare alikuwa msanii wa namna hiyo, mwandishi maarufu mshairi. Sasa kama Shakespeare angeishi ndani yako, kazi za Shakespeare ungezitenda. Hivyo hivi, kama Beethoven aliishi ndani yako, hivi kama Beethoven, Beethoven, aliishi ndani yako, unajua ungefanya nini? Ungeandika nyimbo kama Beethoven, yule mtunzi maarufu, ungeandika nyimbo kama Beethoven, kwa sababu Beethoven angekuwa uai wako, ungekuwa Beethoven aliyefanyika mwili tena kama Beethoven aliishi ndani yako ungetenda kazi za Beethoven, sababu Beethoven aliishi ndani yako, sivyo? Bali yeye aliye ndani yako ni Kristo, na kama Kristo yuko ndani yako, kazi za Kristo utazitenda, kama Kristo anaishi ndani yako. Yeye alisema hivyo, Yohana Mtakatifu kumi na nne kumi na mbili, yeye aniaminiye mimi kazi nizitendazo mimi yeye naye atazitenda kama ulikuwa ndani ya Kristo au kama Kristo aliishi ndani yako, basi Kristo ni neno, sivyo? na neno huajia manabii wake, unaona. Na kama wewe Kristo eh, aliishi ndani yako eh, kazi za Kristo zingetendeka kupitia kwako, maisha ya Kristo yangeonekana kwako, kazi alifanya yeye, maisha aliyoishi yeye na kila kitu King Yesu ndani yako kama tu shakpia au mitova au au eyote aliishi ndani yako kama wai wake. Lakini kama bado unaishi maisha yako mwenyewe, basi utafanya kazi zako mwenyewe, unaona. Lakini kama unaishi maisha ya Kristo, kama Kristo yuko ndani yako, yeye aliye ndani yako ni mkuu kuliko ye aliye katika dunia. Kama mashaka yako na wasiwasi kuhusu ahadi ya Mungu iko ndani yako, basi Kristo hayuko mle, naona umejifanya tu, lakini kama uh, ule uhai kama fia anaishi ndani yako, neno oh, lake atalitambua na ahadi yake yeye atatenda. Unaona, atatenda. Unapoomba amini kwamba unapokea, unachomba nawe utapewa. Ukiambia mlima huu ng'oka, nawe usitie shaka maini mako, lakini waamini kwamba lile unaosema litafikia, litakuwa lako. Baba anatenda kazi nami na natenda hata sasa. Namini amini nawaambia, mwana hawezi kutenda neno mwenyewe, ila yale anayoona Baba akitenda ndiyo ayatendayo mwana vile vile. Unaona, na wakati Baba alipomwonyesha yeye alakutenda, alikwenda kule bila ya uh, kushindwa na chochote, na kusema iwe, ikawa Kristo, ye yule anaishi ndani yako, anaishi ndani yetu, basi kazi zake tutazitenda, uh, kwa sababu Kristo ni neno na ahadi ya neno kusababisha kuponywa kwako. Unaamini hayo? Hakika ye alisema sitawaacha ninyi yatima, inapoomba iliuliza e, muda mfupi uliopita hapo, katika Mathayo ishirini na nne, unaona au Mathayo ishirini na nane ishirini unaona, ye alisema naja kwenu niwe ndani yenu mimi ule utu Kristo katika hali ya Roho Mtakatifu, nitakuja na kuishi ndani yenu. Ndipo amtakuwa amtakuwa ninyi kwenye tena nitakuwa ndani yenu. Na yeye aliye ndani yenu ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia. Naona Waibrania kumi na tatu nane inasema yeye yule jana na hata milele yeye aliyekuwa katika Nuhu alikuwa mkuu kuliko hukumu za maji, na yeye aliye ndani yenu ni mkuu kuliko hukumu za moto. Unaona, yeye aliye ndani yenu ni mkuu, kwa sababu yeye alilipia ile hukumu na akaishinda hukumu kwa ajili yenu. Unaona, hakuna hofu kwa jambo hilo. Unaona, mumo mle ndani. Ndiyo, yeye aliyekuwa ndani ya Nuhu ni mkuu kuliko yeye aliyekuwa katika hukumu za maji zilizoharibu ulimwengu ambao haukuamini, kwa sababu nuu aliyeamini, naye aliyekuwa ndani yake ambaye alimwamini aliyenena naye ni mkuu kuliko yeye aliyekuwa katika dunia, kwamba ni aliyepuka hukumu yote, kwa sababu neno la Mungu ilikuwa kuu kuliko hiyo, naye akaelea juu ya hizo hukumu. Uu zaidi, jinsi tungeweza kushikilia hilo kwa muda mfupi, unaona. Ye aliyekuwa ndani ya Daudi ni mkuu kuliko ndubu aliyeiba kondoo wake. Ye aliyekuwa ndani ya Daudi ni mkuu kuliko simba aliyewavamia na akuchukua mmoja wa wanakondoo wake. Ye aliyekuwa ndani ya Daudi ni mkuu kuliko yule adui Goliathi, ile pandikizi la Kifilisti lilosimama pale la pata urefu wa futi kumi na mbili kumi na nne lenye vidole Inji ya inji kumi na nne na mkuki kama sindano ya mvumaji, na limefunikwa kila mahali kwa shaba nyeupe, chuma cha pua au madini chenye unene wa inji mbili au tatu. Lakini aliyekuwa ndani ya Daudi alikuwa mkuu kuliko kulizokuwa ndani yake. Alikuwa nguvu nzuri, alikuwa shujaa wa vita, aliweza alisimama tu, angemwokote Daudi kwa nje ya mkuki wake na kumning'iniza juu na kumwacha aliwe na ndege. Ndipo Daudi akasema, unanikabili mimi kama Mfilisti katika jina la Mfilisti, unanilani katika jina la mungu wa Kifilisti. Akasema umejisifia utakalotenda, na unanijia kwa silaha na mkuki, ii nakujia katika jina la Bwana Mungu siku ya leo nitaki ndoa kitu chako kwenye mabega yako, naye akafanya hivyo, kwa sababu yeye aliyekuwa ana mpia Daudi apate ushupavu huo. Ni mkuu yeye aliye ndani yako, ni mkuu kuliko hicho kiti cha magurudumu. Yeye aliye ndani yako ni mkuu kuliko machela hayo. Yeye aliye ndani yako ni mkuu kuliko kanza hiyo. Yeye aliye ndani yako ni mkuu kuliko mateso hayo yeye ni mkuu kuliko kitu chote kilicho kilichopo ambacho Iblisi angeweza kukuwekelea. Yeye aliye ndani yako ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia. Yeye ni mkuu zaidi hiyo. Daudi alikuwa mkuu, kilichokuwa ndani ya Daudi, Mungu ndani ya Daudi, yeye yu ndani yetu, yaani Kristo. Yeye alikuwa mshindi wa kila ajili kwa ajili yetu. Wakati yeye alikuwa hapa duniani alishinda dai, alishinda maradhi death, akashinda mauti death, akashinda kuzimu akashinda, akashinda kaburi. Sasa yeye yuaishi ndani yetu kama mshindi, yeye alishinda maradhi, kuzimu, mauti, kaburi na kaja kwetu kutuweka huru now, na mambo same haya yote, na yeye aliye ndani yako ni mkuu kuliko yeye ambaye anaweza kuweka madanganyo haya juu yako. Ndiyo, ye aliye ndani yako ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia. Hivi si ndivyo miujiza hii inavyotendeka? Hivi si ndivyo upepo ule ulivyokoma juzi juzi? Je, binadamu angeweza kufanya hivyo? La, Bwana, haiwezekani. na ndiyo, angalia. Je, hiyo si kweli? Hiyo sivyo ilivyotendeka? Mvua zikakoma na pepo zikakoma kuvuma. Ni kwa nini? wanao yangu la kwa sababu yeye aliniambia ni ana hivyo ayeye aliendani yetu ni mkuu kuliko maumbile yoyote. Je, huyo si Mungu? Yeye yule ambaye aliweza kutuliza mawimbi baharini, kuzifanya pepo zirudi makwao? Je, yeye si yeye yule ambaye angeweza kulitia jua giza angeweza kulifanya jua liwake bema. Yeye aliye ndani yenu ni, ni mkuu kuliko po... yeye aliye katika dunia oil. Naona bema sasa, hiyo ndio maana ni jusa hii ya kweli inaweza kufanywa kwa sababu ni ahadi ya Mungu, mambo atendaa mimi mii nani mtayatenda, Yohana Mtakatifu kumi na nne kumi na mbili. Yeye Kristo right, ambaye alisikiliza zile pepo na mawimbi, siye muumba wa hayo sie, bado ni muumba kama yeye alivyokuwa wakati huo. Yeye yule jana leo na hata milele yeye aliwaponya wagonjwa na akayaribu dhambi na akabadilisha yote and kwa ajili yako, naye akaja kwako kusudi yeye apate kuishi pamoja nawe. Because yeye alishinda yote haya kusudi aje akaishi ndani yetu. Yeye ndiye yule mshindi ambaye tayari ameshinda mambo haya aliyethibitisha katika maandiko, akarudi akashinda kila kitu, na kuwathibitishieni kwamba yeye ni Mungu, yeye yule. Na baada ya miaka elfu mia tisa, huyu hapa angali anatenda jambo lile lile miongoni mwetu, alilotenda yeye wakati huo, ambaye ayashinda mauti, kuzimu, maradhi na kaburi Huyu Kristo huyu yeye, yeye ndiye aliye ndani yako. Yeye ni Kristo, kama Yohana alivyosema, yeye aliye ndani yako ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia. Huyu alikuwa Kristo, yeye ni mkuu kuliko ulimwengu wote, kwa sababu yeye aliushinda ulimwengu. Nani mkuu kuliko mambo yote hayo? Kwa sababu yeye aliyashinda kwa ajili yetu, basi tu zaidi ya washindi kwa yeye ambaye alitupenda na kujitoa mwenyewe kwa ajili yetu kusudi apate kurudi na kutenda kazi zake kwa kupitia sisi, kutudhibitishia kwamba ni yeye yule jana, leo na hata milele. Wakati yeye alipo duniani alithibitisha, aliposimama miongoni mwa watu kwamba yeye alikuwa Masihi, aliweza kuyatambua mawazo yaliyokuwa ndani ya mioyo yao na Biblia alisema Musa alisema kwamba yeye angekuwa nabii. Hivyo yeye alijua <tipos> siri za mioyo, yeye alijua watu wale walikuwa ni akina nani, yeye alijua wana shida gani. Je, tumeona hilo likitendeka wakati baada ya wakati? Unajua kwamba wapo wamefuliwa moja kwa moja katika mauti, baadhi yao walikuwa wamekufa kwa siku moja na nusu Bema akapa asubuhi moja, nao akamrudisha usiku ule na safiri usiku mzima na adhuri ya siku iliyofuata, au muda kidogo baada ya saa sita, akaletwa kwenye hema mtoto mchanga aliyekufa baridi, na amewekwa mikononi mwa mama yake. Kwa Bwana Mungu akamleta, akanena neno la uzima, na mtoto huyo akapata joto na akaanza kulia. Kamrudisha mikononi mwa mama yake. Bibi sal like, uh, amesimama God pale akiona hilo likitendeka. Hiyo ndiyo sababu alilia uh, hivyo kwa ajili ya mtoto wake. Alitaka uh, uh, mimi niruke kwenda Ujerumani, lakini Bwana akasema, huo ni mkono wangu, usikemee jambo hilo. Unaona, anajua la kufanya. Baadaye alipomwambia Musa, akasema, uambie mwamba right, usiupige. Hiyo ilimaanisha uambie usiupige. Unaona, ya kubidi kuti analosema utende, lakini hakuna mtu anayeweza kufanya chochote yeye mwenyewe, yambidi asikie kwanza kutoka kwa Mungu sababu neno la Mungu liliahidi kwamba yeye yuhai, na kwa kuwa yeye yuhai, wewe uhai oh, Alihaidi kwamba kazi nikufanyazi mimi ninyi nani tazifanya mambo yale yale, ila mengi zaidi utayatenda, kwa sababu naenda kwa Baba. Yeye alishinda vitu vyote, yendiye aliyetuliza, yendiye aliwafanya wale tidi. Hilo ilitukia mara mbili, ilitukia mara moja chini kule kwako Chali, na ilitukia ilitukia juu hapa wakati ndugu ndugu Freddy, na ndugu Banks na wengine juu kule pamoja nasi imetukia kule Ujerumani wakati aa, wachawi kumi na watano wamenizunguka pande zote, wakisema kwa sababu mbili, na ndugu Agabright wazinga waruhusu wazinga waruhusu wanione mimi nivyo, akasema bema, tutasababisha hema hilo lipeperushwe na upepo, na wakati hapo chini huku wana wananuiza uchawi wao na kuita Mungu wao Iblisi, na huyo hapa anashuka kwa tufani yapata Wajerumani thelathini elfu arobaini elfu inje kule na hema lile likiinuka juu na chini hivi, wao ndipo wakakata, walichukua makasi wakakata unyoya na kuelekeza nyuma namna hiyo, na kusema yao wakinuiza uchawi wote, na kusema yale maneno matatu matakatifu wanayosema Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, lululu, Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, lululu, lulu lulu, wakiendelea uh, lulu lulu, namna hiyo. Na kwa kweli tufani ikaja. Hakika yeye ni mfalme wa uwezo wa anga, shetani na wakaita tufani, na sasa hata hema lile kubwa mno likakaa namna hiyo. Lo jamani, lingefunika umbali wa jengo moja la mji, nalo lilijenga lilijengwa na li, li, uh, mbili kwa nne ine na uh, turubai limefungwa juu yake no, upepo kaingia chini kule na kuliinua tu namna hiyo means, na upepo ule na umeme ukimlika hivyo, niliendelea tu kuhubiri. Walikuwa wakiingia kwenye mwizo mkubwa, wakiendelea na kuendelea namna hiyo, kutamka maneno hayo madogo matakatifu, waliosema yale maneno matatu makuu na matakatifu, Baba Mwana Roho Mtakatifu pande zote mbili namna hiyo, ndipo nikamwona uh, akisujudu na amezungukwa na pepo pale, lakini hawakumfungwa nami. Nikamwambia, ndugu Lauster, usifasiri hayo. Nikasema, ndugu Anga Bright, omba tu. Nikasema, Bwana Mungu, muumba wa mbingu na nchi, wewe ulinituma hapa, nimeweka mkuu wangu kwenye ahadi hii ya Ujerumani, katika jina Yesu Kristo, kwa sababu wewe ulinituma hapa, wewe hali na na miaka juu yangu halina kwa sababu nimepakwa mafuta na akutumwa hapa kwa ajili ya wokovu wa watu hawa. Na kuamuru katika jina la Yesu uondoke hapa, na gurumo uh, zikenda bang bang bang, zikafanya uh, gururu na kuondoka, na moja kwa moja juu ya hema zikavuma likutoweka. Kisha jua likawaka. Katika dakika kumi kulikuwa na kama, uh, kumi elfu kwenye madhabahu na sehemu nyingine, wakililia rehema kwa kuona uwezo wa Mungu. Kwa nini yeye aliye ndani ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia? Naona yeye aliye ndani ni mkuu kuliko yeye aliye duniani, kwa mateso yale, katika jambo lile. Lo, ndugu, dada, hatuna wasiwasi hata mmoja kamwe. Ukuu ni Mungu, na yeye yuko ndani yako. Unaamini hivyo? Sasa nimepitisha muda sasa, ni kama tu dakika kumi na tano baada ya saa tatu, nami najua watu hawa wana safari ndefu ya magari. Hebu tuinamishe vichwa vyetu kidogo. E, Baba Mungu, wewe unajua kuhusu Colorado, unajua mambo hayo ni kweli, nami nalinena kwa ajili ya utukufu wako kusudi watu hawa wapate kujua baada ya udhibiti wote wa kisayansi na zile picha na kazi za Roho Mtakatifu. Ni Bwana, wewe unajua kwamba yeye nilitaja wasiwasi kwa watu, na siku zote mimi nafanya hivyo kwamba ni kwa sababu wewe uliahidi hilo, na wewe uko hapa ukijaribu kumpata mtu fulani ambaye wewe unaweza kujidhihirisha mwenyewe kupitia kwake, kuwafanya wengine waone kwamba wewe uhai. Na wewe ni yeye yule, jana leo na hata milele, na kuomba wewe Bwana uturehemu na utuelekeze na kutuongoza katika mawazo yetu. Kuna wale wanaoketi hapa ambao ni wagonjwa na wanateseka. Kuna wale ambao labda huenda wakafa kama hawapati msaada kutoka kwako. Wengi wao labda wamefikia mwisho wa safari yao ambapo madaktari ya hawawezi tena kuwasaidia. Wewe ni Mungu na wewe ni yule yule, jana leo na hata milele na uwepo wako upo hapa pia Bwana, hatujui huu mvuto wa tatu kama tulivyoutaja huo, lakini tunajua jambo moja kwamba mvuto wa kwanza ulikuwa ukamilifu, mvuto wa pili ukiwa wa tano ulikuwa neema. Na Mungu, naomba usiku wa leo kwamba wewe utajifunua mwenyewe kwetu kwamba baada ya mambo haya kusema, yeye aliye ndani yenu nawe ulisema kazi nizifanyazo mimi ninyi nanyi mtazifanya, na ulisema wewe hukutenda kitu mpaka Baba alipokuonyesha wewe, nasi tumeona ambalo wewe ulitenda, wakati ulipoweza kumwambia Mtume Petro jina lake ni nani, jina la baba yake ni nani, kamwambia. Na Danieli utume wake ulikuwa nini, jinsi yeye alivyokuja pale alikokuwa, hapo kabla alichotenda kumwambia ajule mwanamke simani, kuhusu dhambi zake na jina lake, akiishi katika uzinzi na hawa wanaume sita watano walikwisha kuwa nao, na yule aliyekuwa anaishi naye sasa hakuwa mumewe. Wewe bado umungu yeye yule ulimwambia, ilikuwa hali ya upofu wa Bartimayo, huku amesimama pale, lakini hata hivyo moyoni mwake ameona maono kwamba yeye angeweza kuona kwamba kama huyo alikuwa Yehova aliyedhihirishwa katika uwana wa Yesu Kristo, kwamba ye aliweza kujua kilio chake, basi akapiga sauti, eh, mwana wa Daudi, unirehemu. Nayo ikakusimamisha wewe, nawe kageuka, ukamponya, eh baba, ukimwambia yeye, imani yake imemwokoa. Masikini yule mwanamke alipungukiwa na damu ambaye kwa kutoka wa huku na damu na badiliko la maisha na kwa miaka mingi haikukoma. Alikuwa ametumia fedha zake zote kwa madaktari, na hakuna hata mmoja wao angeweza kumsaidia. Alikuja kwenye mmoja wa mikutano yako wakati wewe ulipokuwa unazungumzia mtu huko, huko Galilaya, wakati wewe ulipokuwa njiani ukienda kwa Yairo. Maskini mwanamke huyu alikuwa amesema moyoni mwake, bila ya andiko nyuma yake, kwa ningeweza tu kuguza vazi lake na naamini kwamba nitakuwa mzima. Naye akapata haja yake wakati alipoguza vazi lake, nawe ukamwambia yeye kwamba imani yake imetenda jambo hilo, ukasimulia haja zake naye akaponywa. Na ndio katika neno kwamba wewe ni kuhani mkuu akitie huko juu aishie siku zote kufanya upatanisho na, na pia kwamba wewe ukiwa kuhani mkuu o, wakati ambaye anaweza kuchukuana nasi katika mambo yetu ya udhaifu. Bwana Mungu ujalia kwamba kila mtu hapa usiku wa leo awezi awe na majaliwa ya kuguza wewe usiku wa leo uh, yule kuhani mkuu sana na apate afya kwa utukufu wa Mungu naliomba katika jina la Yesu, amina. Sasa si kuna, kazi ni, bili, kuna kazi za maombi ni, nilimwambia mbili, asi kuna mtu aliye na kazi za maombi sawa, hiyo ni sawa, nilimwambia azizitoe. Nilifikiria pengine ningechukua muda mrefu kidogo, wakati mimi lo ninazungumza sana mbali, okay. Angalia, unaona, na mliniambia niliposema itajaribu kutoka kwenye saa mbili na nusu mlicheka, nami ni nilijua, mlijua mlilokuwa mkizungumzia ni eh, mimi ni lakini, na- nawapenda. Unaona ni jaribu kufanya siku zote, nimejaribu jambo hili, rafiki. Si kwa mtu yeyote kusema dukbranam alifanya jambo hili Ukupanama hawezi kutenda kitu. Unaona, ni Yesu Kristo, yeye aliye ndani yangu yuko ndani yako, ya kubidi tu uamini, sivyo? Naona yeye aliye ndani yako ni mkuu kuliko oh, ugonjwa wako. Basi ni watu wangapi humu ndani ambao ni wagonjwa mwilini mwao, hawanijui mimi, lakini unaamini kwamba una imani ya kutosha kumguza kuhani mkuu, inuwa mkono wako useme ninaamini hilo. Sawa, lo kuna mikono karibu kila mahali. Sawa, wangapi humu ndani wananijua mimi na wanajua si chochote kuhusu unachohitaji nawe unataka mungu akuguse? Inua mkono wako. Unaona, unaona. Sawa, okay, ukweli kweli, hakuna mtu humu ndani ambaye najua chochote kumuhusu wakati huu wa sasa, kuhusu kuwa mgonjwa, lakini mfulana huyu anaeketi hapa namjua, nimemuombea mara nyingi, asikumbuki jina lake, lakini anatoka huku Kentucky, ananiandikia barua wakati wote, rafiki msiri wa ndugu na dada Woods na hao wengine, naye huja pale, naye amehudhuria mikutano kwa muda mrefu mrefu sana. Ni mtu pekee ambaye namjua sasa. Ndugu Dawood ah, kadiri ninavyojua, uh, ni mzima, lasivyo Asingekuwa ameketi hapa. Alikuwa mgonjwa sana juzi juzi na Bwana akamponya. Simujui mtu huyu na sijui ni nani aliye na mikongojo hii hapa, pengine ni ya mtu yule kitini pale. si, sijui nami. Na nawajua wengi wenu, lakini Mungu mbinguni anajua wakati huu. Sijui mnachotaka, sina habari. Kwa namna fulani ni vigumu hapa msikanini, kwa sababu unaona, nawajua watu wengi sana. Sasa hivi ndivyo ilivyo. Unapofikia mahali sasa, inakuja man hapa wakati mwingine, na nikasema sawa, sa, mpa, mpa kila mtu kadi ya maombi na kuwapanga mstari Joni hapa achikwani mtu fulani atakwenda zake sasa. Uwezi sasa, marafiki, nitawafungua moyo wangu na kuwaambieni jambo fulani, huwezi kulipicha hilo, lile unalowaza tu nalijua, hiyo ni kweli. Najua unalowazia, unaona, na wakati mwingine unasema, ndugu, ninaamini. Bona vema, unaamini kwa kiasi, unaona. Unaona, ninajua hapa hapa vema. Sasa sasa hivi tu upako unanijia sasa hivi, unaona. Ninaweza kuhisi tu mapigo yale kama kutweta, unaona, kupiga piga kutoka sehemu mbalimbali, unaona usi- usikose tena kuamini. Amini ujumbe wote, waamini huo. Kama sio kama huko andiko katika Biblia basi usiwaamini. Lakini kama huo umo katika Biblia, basi Roho Mtakatifu ambaye anaishi ndani yetu anawajibika kutekeleza jambo hilo, kama tunaliamini, sivyo? Ni vigumu, naona hakuna kinachokuja kwa urahisi Ilikuwa vigumu kwake yeye kufa ili hili liweze kuletwa kwenu. Ilikuwa vigumu kwake e, kwenda Kawavari. Yeye alitaka kukaa kiasi kwamba hata yeye alilia, si mapenzi yangu mbali yako yatendeke. Hmm, hmm. Yeye hataki kuondoka. Yeye alikuwa kijana na alikuwa na ndugu zake aliwapenda kama tu ninavyowapenda ninyi, lakini ye ye hangeweza kuishi na wao waishi pia. Kwa hiyo yeye alikufa tupate kuishi. Hilo halikuwa jambo rahisi, ilimbidi alitende. Tazama ni mauti ya namna gani iliyokuwa mbele yake. Baba, saa imefika, nami je, niombe eh, kwamba wewe uniondolee mimi kikombe hiki la yeah. Hakutoka kufanya hivyo yeye, yeah, alitaka mapenzi ya Mungu yafanyike. Sasa tazama, kama utaamini jambo lilo hilo sasa, usi, usi, usilitilie shaka hilo kamwe, hebu liamini tu hilo liamini kabisa, usitie shaka, liamini tu. Kama nikiwaleta watu kwenye mstari wa maombi na niseme vema sasa, mtu huyu, unajua, sikujui la hilo, ni sawa ndugu Branam, ndipo pindi kule nje utampata mtu fulani akisema aha, lakini yeye anasoma walichoandika kwenye kadi ile ya maombi, ni kusoma mawazo kutafaulu tu. Halafu nikusema pema sasa, jumapili hii hatutatoa kadi zozote za maombi. Nataka kila mtu hapa ambaye ni mgeni hajawahi kuwepo hapa hapo kabla, asimame. Unaona na, halafu Roho Mtakatifu atageuka moja kwa moja na kutambua yote yaliyokuwa ndani yao. Unaona sivyo? Naliona pande zote mbili no. Pema, kuna kasoro kwenye jambo hilo, naona naona hapo, hakuna njia, huwezi naona, madamu Shetani anaweza kupata nafasi, atakufanya tu wewe uamini chochote kile, naye anakuonyesha kila kosa nalilo nalo, na ninayo mengi sana, anayeweza kukuonyesha lakini usiangalie hayo, usiangalie hayo, mimi ni mtu, naona nikumbuka neno hili la Mungu ni kweli, nani inajaribu kuishkwalo. Kama nikitoka niende hapa nje na kuanza kutenda mambo mabaya ambayo si sahihi, tenda dhambi, kunywa pombe na au kuvuta sigara au, au kufanya mambo ambayo hayafai, wewe, wewe uni uniketishe chini, sababu hilo hilo halifai, na nataka basi kuondoka ulimwenguni, si nataka kuondoka kabla hayo hayajatukia unaona. Ta kufanya hivyo lakini not... Maadamu inajaribu kuishi sawa, you know, na kutenda lilo sawa, unaona, na kujaribu kuishi kama impasavyo Mkristo na alafu kuwacha Mungu achukue neno lake na kunisikia mimi nikitetea hilo ingawa hilo litanigharimu marafiki wengi na kupendwa na ulimwengu na mambo kama hayo, tuwa na wengi na madhehebu wananifukuza hata hivyo, nataka kuwa mwaminifu kwa neno hili, neno la Mungu, nami nampenda Mungu. Ayyo, nami, nami na kwa hiyo la Mungu na nami nawaambia, kwamba ni yeye yule jana leo na hata milele, na yeye yuko ndani yetu sasa. Na kama uh, sasa kama wayi wa Shakespeare ulikuwa ndani yangu, ukiishi ndani yangu, kama Shakespeare aliishi ndani yangu, si ningetenda kazi za Shakespeare? kama Beethoven ndani yangu si ningetenda kazi za Beethoven. Kama roho ya Dilija ilikuwa ndani yangu, kama John Dilija angeishi ndani yangu, si ningekuwa John Dilija mwingine? Kama Beethoven angekuwa ndani yangu, je, ningekuwa Beethoven mwingine? Unaona? Kama Castro alikuwa ndani yangu, je, ningekuwa Castro mwingine? Unaona? Na kama Yesu Kristo yu ndani yangu, kazi zake nitazitenda, kwa sababu ni yeye. Na je, hakusema kwamba jambo lile lingetendeka Naona? Sasa yeye uh, angefanya nini kama angekuwa yeah, he... anasimama hapa kama ni yes, yeye yule jana, aliona hata milele, yeye angesema naweza kufanya tu ambalo Baba uh, unionyesha nitende. Sivyo? Sema hivyo ndivyo yeye alivyotenda jana. Sasa yeye ni yeye yule. Na maradhi je, gharama yako imekwisha ripiwa? Kila mmoja wao tayari amekwisha kuponywa ugonjwa wake Sivyo? Kwa maana hilo, kila mmoja wenu amesamehewa, mbali ya kubidi ukubali. Kila mmoja wenu ameponywa, lakini ya, ya kubidi ukubali. Sasa kuthibitisha kwamba yeye ni yule jana, leo na hata milele, kama yeye angekuwa anasimama hapa, yeye hangeweza kuponywa kamwe na kutokuamini kwako. Ingekubidi kuamini vile vile tu kama ingekubidi kuamini hilo sasa hivi, itabidi iwe vile vile. Naona sababu kazi nyingi kuu yeye hakuweza kutenda katika siku zake babu, kwa sababu ya kutokuamini kwao. Sivyo, kazi nyingi kuu yeye hawezi kutenda leo kwa sababu ya kutokuamini sasa. Ni nani ambaye angeweza kutabiri hilo? Mungu. Ni nani yule ambaye alisema hili? Mungu. Ni nani ambaye alitenda hili? Mungu. Ni nani ambaye alisema ambalo yule ndugu paa kulungu, mambo haya mengine yote, wale saba yote, mambo haya yote ambayo yametukia, ni nani aliyesema hayo? Yeye Kristo aliye ndani yetu, akitabiri mwenyewe ya kupitia kwetu, akijipumua mwenyewe kwa mwenyewe kwamba ni yule jana leo na hata milele. Si nani aliyetuliza zile pepo? Si nani aliyeumba wale kidi? Yeye yule aliyeumba kondoo ndume kwa ajili kwa ajili ya Ibrahimu wakati alimwita yeye Jehova Jire. Haya majina ya pamoja ya ukombozi yangali yanamhusu yeye, yeye bado ni Jehova Jire. Bwana anaweza kujipatia mwenyewe sadaka. Sasa kila mmoja wenu, na nataka umwovu wenu wa dhati. Sasa kama kwa kweli tutaamini kwa mioyo yenu yote, hakutakuwa na mtu mnyonge katikati yetu ifikapo wakati, saa ile itafikia dakika tano zaidi Atakuwa na mtu hapa isipokuwa watakaokuwa watatembea kwa miguu yao wazima, kama tu utaliamini. Unaweza kuamini? Sasa hebu tu tuone sasa kama yeye atakuja kwetu na kujifunua mwenyewe, tunapoinamisha vichwa vyetu. Bwana Yesu, sasa wewe unisaidie nami nitakutii wewe, Bwana, kama yote nijuayo, nisamehe dhambi zangu na makosa. Naomba hilo katika jina la Yesu. Amina. Now, sasa hebu tuchukue upande huu hapa, mtu yeyote hapa believe, amini, uwe na imani usitie shaka. Mtu yeyote asiyenijua mimi, ikiwezekana, siwezi kusema ono inaelekea wapi, yaani bidi niliangalia hilo tu, do that, na kama hilo walikifanya hivyo basi, unajua kama ni kweli au la. Wewe amini tu na usitie shaka ama ye atalitenda, utaamini. Naona baada ya yote hayo ambayo yametendeka leo. Unaona, ebu kubali tu kuponywa kwako. Unaona, sema Bwana, sasa ninamgusa Yesu Kristo, ninaamini sasa. Mungu wa mbinguni, na alijalie jambo hili. Yeye aliye ndani yako ni mkuu, Kristo, kuliko yeye aliye katika dunia. Sasa katika mkutano ambapo tunamgusa yeye, yeye ujionyesha mwenyewe kwa yule mwanamke aliyemguza Mungu kupitia Kristo na kuonyesha mahitaji yake. Ninaona sasa huko kwenye kona hii, inaonekana kama ni mwanamume, ni mahututi sana. Na sio, ni mwanamke, anamwombea mwanamume, na mwanamume huyo hayupo hapa, lakini ni mwanamke. Ninaona kwamba mwanamke huyo ni Ba, uh, babaye okay. Naye anakufa kwa kansa na ni mahututi sana. Endeleeni He... kuomba another... unaamini kwa mioyo yenu yote. Sasa endeleeni tu kuomba, naona yenu yote sasa endeleeni tu kuomba unaona. The woman's name is praying is Mrs. Jordan. Jina la mwanamke yule anaomba ni Bibi Jordan atoki Georgia, Georgia. She's from anatoka Carolina, Carolina ya kaskazini. Kama hilo ni kweli, bibi, simama kwa miguu yako. Sawa, yote ni kweli, ulikuwa unaombea jambo hilo, sawa sawa. Oh. Unaamini hilo? Yeye aliye ndani yako ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia. Unaamini kwamba yeye aliye aliye hapa. Kuna jambo jingine, umekuwa na mafunzo makubwa katika siku zako za mwanzoni like, au jambo fulani, kwa sababu yaonekana kama umechanganyikiwa au katika namna fulani ya Mkristo. Je, baba yako si mhudumu au mtu kama huyo? Baadhi ya watu wako au jambo fulani, mumeo huyo, ndiye iliweza kuona mtu fulani akisimama karibu nawe akihubiri Injili, nawe ulikuwa kanisani, yeye alihusiana nawe vivyo na hivyo. Sasa huyo bibi simjui, bali Mungu anamjua huyu mwanamke. Sasa una kitu chochote kwenye pochi yako, lezo ndogo au kitu fulani mle Sawa basi, una unapa utakapo kesi chini, weka mikono yako juu ya leso hiyo, nawe usitie shaka. Na ye aliye ndani yako ni mkuu kuliko yeye ambaye anamuua baba yako. Amini kwa moyo wako wote, hivyo itakuwa kama vile unavyoamini. Sasa nataka kuwaulizeni jambo fulani. Simjui mwanamke yule, kadiri nijuavyo, hiyo ni mara ya kwanza, nadhani nimewahi kumwona, lakini jua keti pale katika hali ya kupata tamaa, akiomba na Mungu. Yeye yule hasa ambaye aliweza kugeuka na kumwambia mwanamke yule kuhusu kutokwa kwake na damu ni Mungu yeye yule aliyepo hapa, akionyesha kwamba yeye aliye ndani yako ameushinda ulimwengu. Naamini ama ukiwa tu na imani, usitiye shaka. Tukinena kuhusu kanza, ninaona kivuli kile cheusi tena kiko juu ya mwanamke anayeketi papa hapa. she has cancer of the throat. Ana kansa ya koo, naye yuko taabani, naye amekwisha kuombewa, na anajaribu kukubali kupanywa kwake, bibi Mb. Barton. Kama utaamini mjui mwanamke mwenyewe, lakini kama utaamini kwa moyo wako wote kwa kweli kitu hicho, hebu nikueleza jambo hili Unajaribu kufanya umekwelewa na sauti kutokana na jambo hilo, na unajaribu kuomba ili sauti yako irudi. Unga mkono wako hivi sasa. Huyu mwanamke ni mgeni kwangu, simjui. Unamwona? hiyo ni kweli? Ndiyo, huyo hapo. Unaona, yeye aliye ndani yako ni mkuu, imani ambayo inaweza kumguza yeye kuliko yeye aliye kwenye koo lako Mnaamini kwa mioyo yenu yote? Dada Larson inakufahamu, yeye ndiye amenipangisha nyumba. Lakini Dada Larson, umeshama na daktari au jambo fulani, kitu kama hicho. Unangojea akupasuliwa, hiyo ni kweli sivyo? Je, okay. aliye ndani yako ni mkuu Dada Larson, kuliko yeye aliye aliye katika dunia. Yesu alisema, nilikuwa mgeni nawe ukanikaribisha mimi Kadiri mlivyo mtendea mmoja wa hawa walio wadogo sana watoto wangu, mulinitendea mimi. Oh, Baba e, Baba wa mbinguni usurehemu. Waona, unangojea kupasuliwa pia, umgeni kwangu, sivyo? Wewe si mwenyeji wa hapa, wanijua, lakini mimi sikujui lakini Mungu anakujua, unaamini hivyo. Unangojea kupasuliwa, uishe hapa, uko karibu na Bedford, Springville, kitu kama hicho, ni mahali hapo Springville. uh, Bibi yeah. uh, Baton. Yeah. Uh, la hapo Bibi, la, la la la, samani uh, sikumaanisha hilo Bibi Parker uh, hilo ndilo jina lako, sivyo? Ye aliye ndani yako ni mkuu kuliko yeye anayejaribu kukua, sivyo not? Unaamini kwa moyo wako wote. Unafikiria nini kuhusu yote hayo dada? Nini? sikujui wewe mgeni kwangu. Unaniamini mimi kuwa ni nabii wake? Naamini, asante Mungu ataheshimu jambo hilo. Wewe ni Bibi White. Unatoka Fort Worth, Texas na ugonjwa wa misuli, ugonjwa wa neva, umahututi. Hakuna no matumaini kwako kulingana na sayansi ya madawa mmeo. Ana haja ya kiroho ambayo so anaiombea. Kuna mwanao hapo, yeye anaumwa na mgongo wake, wake na ugonjwa wa moyo. Kuna mvulana mdogo pajani mwake, vulana huyo mchanga ana namna fulani ya usemi ambao unaombea. Tumaini ni kweli? Inoa mkono wako juu aliye ndani yenu ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia. Naamini mean, hivyo mioyo yenu yote kwa wote sasa. Hebu tuinamishe vichwa vyetu sasa, yeye amepita kwenye jengo mkuu zaidi, huyu aliye ndani yenu kuliko yeye aliye katika dunia, ni Bwana Mungu sasa yeye aliye ndani yenu, mwache apate nafasi ya kwanza, mwache awe na sauti ya kwanza ya ya yale. Wewe sema moyoni wako sasa hivi, kama ukiweza, moyo wako wote na uamini, ugonjwa ambao ulikuwa mwilini mwangu umekwisha, siumwi tena, sina ugonjwa tena. Yeye aliye ndani yangu ni mkuu kuliko yeye aliye mwilini mwangu. Yeye aliye moyoni mwangu ni mkuu kuliko yeye aliye mwilini mwangu. Kwa hiyo yeye aliye moyoni mwangu aliziumba mbingu na nchi. Mwili wangu umechafuliwa na Shetani, nami ni hekalu ambamo anaishi Roho Mtakatifu. Kwa hiyo Shetani na kuamuru kuacha mwili wangu katika jina la Yesu Kristo, toka ndani yangu. Unaona, mnaamini hilo? Sasa wote natuombe jinsi tutakavyo. Sasa kila mmoja ninapowaombea Mungu Mwenyezi, muumba mbingu na nchi, mwanzilishi wa uzima, mfunuaji wa siri za mioyo, ulisema neno la Mungu ni kali kuliko upanga ukatao kuwili, na hata kutambua mawazo ya akili. Hiyo ndiyo sababu wakati neno lilipofanyika mwili, ilijua ambalo walikuwa wanafikiria. Wakati yeye alipoyatambua mawazo yao, yeye alikuwa neno, na neno lilijua siri za mioyo yao, na neno hilo bado ni neno lile lile. Na usiku wa leo tunaliona hilo likijifunua lenyewe ndani yetu baada ya miaka elfu mbili kwa sababu yeye aliliandika kwenye karatasi, na yuko hapa akilithibitisha, akionyesha kwamba ni sahihi. Hapo lezo zimewekwa hapa, wagonjwa wapo kila mahali. Naomba kwamba Roho Mtakatifu mkuu aliyepo, ambaye uonyesha mambo haya, ambaye unena mambo haya na kamwe hashindwi, ila lililo sahihi, hawezi kushindwa hata wakati mmoja, kwa sababu huyo ni Mungu, na apate makuta reso hizi kwa uwepo wake na kuponya kila mgonjwa atakayewekelewa na Mungu ambaye anaweza kuishi baada ya miaka elfu mbili and na anaweza kujifanya mwenyewe ndani ya mioyo wenye dhambi ambao wamekombolewa kwa neema na imani, na aweza kunena maneno yake mwenyewe kupitia and midomo ipatikanayo na mauti, na tuone ikitokea sawa kabisa na yale aliyoahidi. Eh, oh, hey, Bwana Mungu, nakuomba na turehemu najalia kila mwanamume na mwanamke ambaye ameketi sasa, ambaye ana namna yoyote ya maradhi au mateso. Na kama vile Musa alivyojitupa mwenyewe katika pengo kwa ajili ya watu usiku, leo ninaweka moyo wangu mbele zako Bwana, na kwa imani yote niyonayo ambayo iko ndani yako, ambayo wewe umenipa ninawapa, kama Petro alivyosema penye mlango uitwao mzuri licho nacho you know, ndicho nikupacho kwa jina la Yesu Kristo wa Nazareti, simama uende. Na mtu yuyo alikuwa akilema na na mnyonge you know, kwa muda mfupi, lakini walipokuwa wamemshika mifupa ya vifundo vya miguu eh, vikatiwa nguvu naye akaingia katika nyumba ya Mungu akiparuka na kumsifu na kumbariki Mungu, wewe yule jana, leo na hata milele na mitume wake wakasema, nicho nacho ndicho nikupacho. Ilikuwa imani nami, ninasema nicho nacho na wapa wasikizi hawa, kwa jina la Yesu Kristo wa Nazareti, katani magonjwa yenu, kwa sababu ya yaliye ndani yenu ni mkuu kuliko huyo ibilisi anayejaribu kuyatoa maisha yenu. Ninyi ni wana wa Mungu, mumekombolewa inaamuru kwamba shetani, wacha watu hawa. Mungu aliyeondoa tufani ile hapa juzijuzi, Mungu aliyetuliza pepo na dhoruba, yeye nahakikisha kwamba kila ugonjwa umeondolewa kwa watu hawa na nguvu za Kristo zimedhihirishwa katika maisha yao. Saa hii kila mwenye dhambi na atubu, na kila mtu asiyekuwa karibu na wewe afanye hivyo sasa hivi, na hiwe hivyo katika jina la Yesu Kristo. Nami kama mchungaji wenu, ndugu yenu, kwa imani niliyo nayo, nimemwomba Mungu aiweke hiyo juu yenu. Ninaamini kwamba nitapokea kile nilichoomba. Sasa ikiwa mtaamini pamoja nami kwa imani yeniyonayo, inawapa hiyo sasa hivi na sasa, katika jina la Yesu Kristo mwana wa Mungu, kataeni mateso yenu, magonjwa yenu, na mseme huna budi kuondoka sababu mnayo imani yenu na imani yangu pamoja na nguvu za Yesu Kristo ambaye uwepo wake wa kila mahali upo hapa kudirisha jambo hilo na kudhibitisha kwamba yuko hapa, atawapa afya. Sasa je, waamini hilo? Bibi ulielale kwenye machela, haya hata misuli yako ikiwa kama vile wasemavyo mishipa imeshuka na kadhalika, waweza kutembea kama utajaribu. Tunaona katika jina la Yesu Kristo, saidieni pale. Huyo hapa, anatembea. Je, hamwamini? Wengine wote simameni. Mifupa ya vifundo vyake vya miguu imepata nguvu. Kwa sababu na, tuinue mikono yetu na tumsifu yeye Jehova mkuu aliye Mungu, katika jina la Yesu Kristo, twajikabidi kwako kwa ajili ya kuponywa. Amina.